🔥 Bài đăng hot nhất

Bị sốt ho khi mang thai

Mình bị ho xong viêm họng r sốt 3 hôm nay ko khỏi, mình thai 18 tuần, đi xét nghiệm máu lym giảm 1,05, hs CRP 10,4 bác sĩ có kê cho kháng sinh zinnat 0,5g, cho mình hỏi nếu mình k sử dụng kháng sinh thì có tự khỏi đc k, hay bắt buộc phải dùng ạ

0
55k
4 Bình luận

4 bình luận

Vì chỉ số hs CRP của bạn tăng nên bs kê kháng sinh cho bạn, zinnat có thể dùng cho bầu nên k sao đâu ạ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

cố gắng ăn uống để sức khoẻ mau hồi phục nhé bạn

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào mẹ,

Mẹ có dấu hiệu bội nhiễm rồi nên mẹ cần sử dụng kháng sinh điều trị mẹ nhé. Ngoài ra, zinnat an toàn cho phụ nữ mang thai nên mẹ có thể sử dụng được.

Chúc mẹ khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, viêm họng và sốt khi mang thai có thể gây ra rủi ro cho cả bản thân và thai nhi. Việc sử dụng kháng sinh như Zinnat được bác sĩ kê đơn có thể giúp điều trị viêm họng và ngăn ngừa các biến chứng tiềm ẩn. Tuy nhiên, việc sử dụng kháng sinh cần được thực hiện theo chỉ định của bác sĩ. Nếu bạn không sử dụng kháng sinh, có thể có nguy cơ viêm nhiễm lan rộng hơn và gây hại cho sức khỏe của bạn và thai nhi. Nếu bạn có bất kỳ lo lắng nào hoặc cần thêm thông tin, hãy thảo luận kỹ hơn với bác sĩ của bạn để có quyết định chính xác nhất cho tình trạng sức khỏe của bạn và thai nhi. Chúc bạn sớm khỏe lại và thai kỳ diễn ra suôn sẻ!
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo