🔥 Bài đăng hot nhất

bị ngã khi mang thai

e bị ngã khi mang thai tuần 20 hỏi có sao k ạ

1
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Bị ngã nhưng mà có ra máu âm đạo hay sao mới nguy hiểm chị ạ, nhma nếu chị lo lắng có thể đến bệnh viện gần nhất để kiểm tra ý

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào mẹ,

Ngã khi mang thai có thể dẫn đến sẩy thai hoặc tụ máu sau rau mẹ nhé. Sau ngã, mẹ nên khám thai để kiểm tra tình trạng con, nhất là khi mẹ có đau bụng hoặc ra máu âm đạo.

Chúc mẹ khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Khi bị ngã khi mang thai ở tuần thứ 20, có thể gây lo lắng cho bạn. Tuy nhiên, nếu sau vụ ngã bạn không gặp các triệu chứng đau đớn, chảy máu âm đạo hoặc có bất kỳ vấn đề gì đáng lo ngại khác, thì có thể không có vấn đề gì nghiêm trọng xảy ra. Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn cho thai kỳ, bạn nên thăm khám bác sĩ để được kiểm tra và đánh giá tình hình sức khỏe của cả bạn và thai nhi. Bác sĩ sẽ có thể đưa ra lời khuyên cụ thể và hướng dẫn bạn cách chăm sóc và theo dõi tình trạng sức khỏe của mình và thai nhi sau vụ ngã. Nếu có bất kỳ triệu chứng bất thường nào xảy ra sau đó, bạn nên ngay lập tức thăm khám bác sĩ để được tư vấn và điều trị kịp thời. Chúc bạn và thai nhi khỏe mạnh!
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo