🔥 Bài đăng hot nhất

Bé và mẹ

Bs cho em hỏi.bé nhà em hai tháng tuổi.bú mẹ hoàn toàn.nhưng sao con nó đánh rắm rất thúi.ba ngày mới đi cầu lần.

Mẹ tìm hiểu.thấy kg đc ăn đậu phộng.nhưng mấy ngày gần đây mẹ có ăn .nhưng đầy bụng là từ trước rồi ạ.ị ra phân hơi đặc.giống táo bón.cho mẹ hỏi.mẹ có nên ăn đậu phộng đc kg.cách nào khắc phục cháu khỏi táo bón ạ.mẹ có ăn trái cây.na.táo.vú sữa.chuối.kg biết có ảnh hưởng đến sữa cháu kg ạ.

1
55k
2 Bình luận

2 bình luận

Mom ăn chuối, khoai lang z các loại rau xanh vô nữa nè

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào câu hỏi của bạn, tôi sẽ trả lời như sau: 1. Về việc bé của bạn đánh rắm thúi và đi cầu lần ba ngày một lần, đây có thể là một dấu hiệu của táo bón. Táo bón ở trẻ sơ sinh thường xảy ra do hệ tiêu hóa của bé chưa hoàn thiện hoặc do chế độ ăn uống không phù hợp. 2. Đậu phộng có thể gây dị ứng ở một số trẻ nhỏ, do đó, nếu bạn đã thấy bé có dấu hiệu táo bón sau khi mẹ ăn đậu phộng, bạn nên hạn chế ăn loại thực phẩm này trong thời gian cho con bú. 3. Để khắc phục tình trạng táo bón của bé, bạn có thể thử những phương pháp sau: - Đảm bảo bé được uống đủ nước trong ngày. - Tăng cường cho bé ăn các loại thực phẩm giàu chất xơ như rau xanh, trái cây tươi. - Massage nhẹ nhàng vùng bụng của bé theo chiều kim đồng hồ để kích thích tiêu hóa. - Nếu tình trạng táo bón kéo dài và không giảm, bạn nên tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn và điều trị thích hợp. 4. Về việc ăn trái cây như na, táo, vú sữa, chuối, thường không gây ảnh hưởng đáng kể đến sữa mẹ. Tuy nhiên, nếu bạn thấy bé có dấu hiệu dị ứng sau khi mẹ ăn những loại trái cây này, bạn nên hạn chế ăn và thử lại sau một thời gian. Tuy nhiên, để có được lời khuyên chính xác và chi tiết hơn, tôi khuyên bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa nhi để được tư vấn và điều trị phù hợp cho bé của bạn. Chúc bé khỏe mạnh!
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo