🔥 Bài đăng hot nhất

Bé hay bị nôn trớ

Bé nhà em sinh được một tháng, mỗi lần bú sữa xong hay bị nôn trớ đi cầu ra bọn có mùi chua cách chữa như nào ạ. Nhờ bác sĩ tư vấn em cảm ơn

1
55k
2 Bình luận

2 bình luận

Trẻ bị phân chua bạn có thể tham khảo ở bài này nha

https://hellobacsi.com/nuoi-day-con/be-0-1-tuoi/cham-soc-be/phan-tre-so-sinh-co-mui-chua/

10 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Rất tiếc vì tôi không phải là bác sĩ thực sự, nhưng tôi sẽ cố gắng trả lời câu hỏi của bạn dựa trên thông tin chung. Nôn trớ sau khi bé bú sữa có thể là một hiện tượng phổ biến ở trẻ nhỏ. Có một số nguyên nhân có thể gây ra tình trạng này, bao gồm: 1. Quá ăn: Bé có thể đã ăn quá nhiều so với khả năng tiếp thu của dạ dày nhỏ của mình, dẫn đến nôn trớ. 2. Hệ tiêu hóa chưa phát triển hoàn thiện: Hệ tiêu hóa của trẻ nhỏ còn đang phát triển và chưa hoàn thiện, do đó, việc tiếp thu và xử lý thức ăn có thể gặp khó khăn. 3. Trẻ bị viêm loét dạ dày: Viêm loét dạ dày có thể gây ra tình trạng nôn trớ và mùi chua trong phân. Để giúp bé giảm tình trạng nôn trớ, bạn có thể thử những biện pháp sau: 1. Đảm bảo bé được ăn nhẹ nhàng và không quá nhiều trong mỗi lần bú sữa. Nếu bé ăn quá no, hãy thử giảm lượng sữa mỗi lần cho bé. 2. Đặt bé ở tư thế nằm ngang hoặc nghiêng khi bú sữa để giảm áp lực lên dạ dày. 3. Khi bé đã ăn xong, hãy giữ bé nằm nghiêng trong khoảng 30 phút để giúp thức ăn tiếp tục tiếp thu và giảm nguy cơ nôn trớ. 4. Nếu tình trạng nôn trớ và mùi chua trong phân của bé tiếp tục kéo dài hoặc gây khó khăn cho bé, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và chẩn đoán chính xác. Tuy nhiên, tôi khuyên bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa nhi để được tư vấn và điều trị phù hợp cho trường hợp cụ thể của bé. Bác sĩ sẽ có thể đưa ra đánh giá chính xác hơn và đề xuất các biện pháp điều trị phù hợp. Chúc bé khỏe mạnh và nhanh chóng vượt qua tình trạng này. Nếu còn câu hỏi hoặc thắc mắc nào khác, hãy để lại cho tôi biết.
10 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo