🔥 Bài đăng hot nhất

Âm vang thai là gì?

Âm vang thai là sóng âm thanh vang dội ra từ tim của thai nhi. Tuy nhiên, những sóng âm thanh này không phải tự nhiên mà có, nó xuất phát từ chiếc máy siêu âm Doppler công nghệ cao và máy siêu âm màu.

Những sóng âm này đi tới tim của thai nhi và dội ngược trở lại, kết quả sẽ một bản quét chi tiết (có kèm theo hình ảnh) của trái tim của em bé.

Hình ảnh này cung cấp những thông tin cụ thể về cách trái tim em bé của bạn hình thành và liệu nó có hoạt động tốt không. Nói chung, nó sẽ cho phép bác sĩ nhìn rõ hơn cấu trúc và chức năng của trái tim thai nhi.

Nó cũng cho phép bác sĩ nhìn thấy dòng chảy của máu qua tim thai nhi. Cái nhìn sâu sắc này sẽ giúp bác sĩ tìm thấy bất kỳ sự bất thường nào trong lưu lượng máu hoặc nhịp tim của em bé cũng như các khuyết tật bẩm sinh ở tim.

Cụ thể là, họ có thể nhìn thấy máu chảy qua động mạch và tĩnh mạch của em bé như thế nào. Động mạch mang máu từ trái tim đến phần còn lại của cơ thể, và các tĩnh mạch mang nó trở lại. Chuyên gia sẽ có thể nhìn thấy các lỗ hổng trong tim, thu hẹp các động mạch và van không mở và đóng đúng cách.

7
59k
10 Bình luận

10 bình luận

âm vang thai mình chỉ nghĩ là nhịp tim của bé thôi cơ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Thông tin hay quá, giờ mình mới biết luôn á

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn bạn đã chia sẻ bài viết rất hay ạ

2 tháng trước
Thích
Trả lời

hay quá giờ mình mới biết đến kiến thức này

2 tháng trước
Thích
Trả lời

cảm ơn chia sẻ của bạn

1 năm trước
Thích
Trả lời

Thỏa thích tạo câu hỏi để bác sĩ trả lời miễn phí cho riêng bạn. Tham gia Cộng đồng Hello Bacsi ngay!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn mom chia sẻ âm vang thai là gì cho mọi người biết

1 năm trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn thông tin bạn chia sẻ nha

1 năm trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn bạn chia sẻ thông tin về âm vang thai

1 năm trước
Thích
Trả lời

hay quá, giờ mình mới biết đến ạ

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo