🔥 Bài đăng hot nhất

mình bị mèo cắn

mình bị mèo ta ( mèo nhà chưa được tiêm phòng ) cắn nhẹ khoảng 2 ngày trước, không chảy máu, không đau, không có vết, không ngứa nhưng bị sưng, mình đã rửa tay với xà phòng ngay sau đó, mình có bị dại không vậy ạ ?

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
mình bị mèo cắnmình bị mèo cắn
3
6.6k
6 Bình luận

6 bình luận

Này phải đi xét nghiệm khám xem mèo bạn có virus dại hong mới biết chắc đc, nhma kĩ thì vẫn nên đi tiêm phòng dại cho chắc á

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Tốt nhất là nên đi tiêm phòng đi bạn ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời
@Thị Xuân Bùi

Trợ Lý Sức Khoẻ

Cho mình hỏi là mình có đi đến 1 quán nước ở quán đó có con chó khi nó thấy mình đến thì nó chạy lại liếm vào chân mình do k để ý nên mình đã lỡ lấy tay chạm vào cái chân dính nước bọt của con chó ( chân mình k có vết thương nha)khoảng 15 p sau mình có về nhà do quên nên mình k rửa tay có chạm vào cái chân dính nước bọt của con chó mà bốc đồ ăn lên để mà ăn thì v có ổn k ạ cái này mình bị cx mấy tháng r mà lâu lâu mình cx hay bị sốt theo mình nghĩ chắc do say nắng nên có uống thuốc cx khoẻ trở lại như v thì có sao k ạ tại sớm mình có ng ms mất do bị dại nên mình lo quá ạ à mà lúc mình đến quán đó lại thì con chó đó vẫn còn sống

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Đi kiểm tra hỏi bs bạn ạ, bs nói tiêm thì tiêm cho an toàn

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn.

Theo chỉ định dự phòng bệnh dại thì vết cào có trầy xước niêm mạc thuộc phân độ vết thương độ II. Trường hợp này phải TIÊM NGAY vaccine ngừa dại và đủ liều.

Trường hợp của bạn bị mèo cắn, không rõ vết thương thuộc mức độ nào. Do đó, bạn nên đến các điểm tiêm ngừa dại gần nhất để được kiểm tra, đánh giá lại vết thương và có hướng xử trí sau đó.

Hi vọng những giải đáp trên của BS sẽ giúp bạn có hướng giải quyết và bớt lo lắng hơn.

Mến chúc bạn nhiều sức khỏe

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Trợ Lý Sức Khoẻ

Cho mình hỏi là mình có đi đến 1 quán nước ở quán đó có con chó khi nó thấy mình đến thì nó chạy lại liếm vào chân mình do k để ý nên mình đã lỡ lấy tay chạm vào cái chân dính nước bọt của con chó ( chân mình k có vết thương nha)khoảng 15 p sau mình có về nhà do quên nên mình k rửa tay có chạm vào cái chân dính nước bọt của con chó mà bốc đồ ăn lên để mà ăn thì v có ổn k ạ cái này mình bị cx mấy tháng r mà lâu lâu mình cx hay bị sốt theo mình nghĩ chắc do say nắng nên có uống thuốc cx khoẻ trở lại như v thì có sao k ạ tại sớm mình có ng ms mất do bị dại nên mình lo quá ạ à mà lúc mình đến quán đó lại thì con chó đó vẫn còn sống

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!