🔥 Bài đăng hot nhất

Mèo cắn

Dấu hiệu của bệnh dại là gì vậy ạ

1
7.5k
6 Bình luận

6 bình luận

Sợ nước, sợ ánh sáng, quan sát thử con mèo cào (cắn) mình nếu nó có biểu hiện lạ thì cũng coa thể chắc chắn là nó bị dại và mình cũng dị nha

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Dấu hiệu bệnh dại bao gồm:

1. **Giai đoạn đầu:**

- Sốt, đau đầu, mệt mỏi, và ngứa hoặc đau tại vết cắn.

2. **Giai đoạn tiến triển:**

- Kích động, sợ nước, sợ gió, và co giật.

- Liệt dần, hôn mê, và tử vong nếu không điều trị kịp thời.

Nhận biết và tiêm vaccine ngay sau khi bị cắn là rất quan trọng.

2 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Hân Lê

Cô bé này trả lời giống chuyên gia chuyên nghiệp dữ dị taaa =)))

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Có Thể là do nhiễm trùng á bạn,

đâu hiệu của nhiễm trùng: Sưng đỏ tại chỗ cắn, Đau nhức, Nóng rát, Có thể xuất hiện mủ hoặc dịch tiết

Bạn vệ sinh kĩ nhé, nếu lo lắng quá có các dấu hiệu của dại như sốtmeejt mỏi thì đến ngay phòng khám ngay nhe

2 tháng trước
Thích
Trả lời
@Hân Lê

Bị sưng và đau ở chỗ bị cắn có phải là dấu hiệu không ạ

2 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dấu hiệu của bệnh dại ở mèo bao gồm: 1. Thay đổi trong hành vi: Mèo có thể trở nên hướng về phía người hoặc vật khác thường, hoặc trở nên rối loạn và hung dữ. 2. Thay đổi trong âm thanh: Mèo có thể kêu lớn, kêu đau đớn hoặc kêu rên. 3. Thay đổi trong vận động: Mèo có thể di chuyển không ổn định, hoặc có các cử động không bình thường. 4. Sự cắn hoặc cắn chặt: Mèo có thể cắn mạnh hơn bình thường, hoặc cắn vào vật thể không liên quan. Nếu bạn nghi ngờ mèo của mình bị bệnh dại, hãy đưa mèo đến thăm bác sĩ thú y để được kiểm tra và điều trị kịp thời. Chúc mèo của bạn sớm khỏe lại!Bạn còn câu hỏi nào khác không?
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!