🔥 Bài đăng hot nhất

khạc đờm có rướm ít máu

Mình có tiền sử viêm xoang mãn (thấy ghi trên giấy đôi lần khám bệnh trước đây và bác sĩ cũng không đá động gì tới); mọi thứ đều bình thường không đau hay ho gì cả ngoại trừ khứu giác không được nhạy cho lắm. Mùi nặng mình mới ngửi được hoặc mùi nhẹ thì đưa gần mới ngửi được. Trong ngày hôm qua, mình vô tình ngửi trúng 1 cái mùi khó chịu và có lên sân thượng khoảng 5 phút lúc không khí thành phố ô nhiễm mờ mờ. Chiều về nhà (mình có mang khẩu trang suốt đường), mình thấy hơi nặng đầu và có đờm họng. Sáng hôm nay mình dậy khạc đờm có rướm máu. Mình không biết là nguyên nhân nào trong 2 cái trên và không biết là mình nhạy cảm kích ứng sinh bệnh hay cái này là bệnh lao phát giác (mình search triệu chứng trên mạng), mong được bác sĩ tư vấn cho mình

0
6.7k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào những triệu chứng mà bạn mô tả, có thể có một số nguyên nhân gây ra khạc đờm có rướm máu. Tuy nhiên, tôi không phải là bác sĩ và không thể chẩn đoán chính xác nguyên nhân của triệu chứng của bạn. Để biết chính xác, bạn nên đi khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra sức khỏe. Viêm xoang mãn tính có thể là một nguyên nhân tiềm ẩn, nhưng cũng có thể có các nguyên nhân khác như viêm phổi, viêm phế quản, ung thư phổi, hoặc các vấn đề về hệ thống tuần hoàn. Bác sĩ sẽ thực hiện các xét nghiệm và kiểm tra để xác định nguyên nhân chính xác và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp. Tôi khuyên bạn nên đi khám bác sĩ sớm để được tư vấn và điều trị kịp thời. Bác sĩ sẽ có thể đặt các câu hỏi chi tiết hơn về triệu chứng của bạn, tiến hành kiểm tra cơ bản và cần thiết, và đưa ra đánh giá chính xác hơn về tình trạng sức khỏe của bạn. Chúc bạn sức khỏe tốt!
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!