🔥 Bài đăng hot nhất

hậu covid

trước đây ,khi nhà mik hết bị covid thì mình có gặp một triệu chứng khó thở ,thở miệng cũng ko dc,đi khám thì họ cho thở máy và nói bị viêm phế quản cấp,nhưng mik sợ triệu chứng ấy có thể xảy ra tiếp và ảnh hưởng đến sức khỏe phổi mặc dù đã kiểm tra phổi vào lần đó (phổi ko bị sao)

1
6.7k
2 Bình luận

2 bình luận

Hiện tại nếu bạn thấy không bị gì thì thôi. Định kì khám sức khỏe là tốt nhất

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng khó thở và viêm phế quản cấp có thể là một biến chứng sau khi bạn đã hết bị COVID-19. Viêm phế quản cấp là một tình trạng viêm nhiễm cấp tính trong ống dẫn không khí từ phổi đến mũi và miệng. Triệu chứng chính của viêm phế quản cấp bao gồm khó thở, ho, đau ngực và mệt mỏi. Viêm phế quản cấp thường được điều trị bằng thuốc kháng viêm, thuốc giảm đau và thuốc ho. Đồng thời, bạn cũng cần nghỉ ngơi đủ, uống đủ nước và tránh tiếp xúc với các chất gây kích ứng như khói thuốc lá hoặc hóa chất. Tuy nhiên, nếu bạn lo lắng về việc triệu chứng này có thể tái phát và ảnh hưởng đến sức khỏe phổi của bạn, tôi khuyên bạn nên thảo luận với bác sĩ của mình. Bác sĩ sẽ có thể đánh giá tình trạng sức khỏe của bạn và đưa ra lời khuyên cụ thể dựa trên tình trạng của bạn. Chúc bạn sức khỏe!
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!