🔥 Bài đăng hot nhất

Dạ bác sĩ ơi, đây là bệnh gì vậy bác sĩ

Dạ bác sĩ ơi, đây là bệnh gì vậy bác sĩ

Dạ bác sĩ ơi, đây là bệnh gì vậy bác sĩ Dạ bác sĩ ơi, đây là bệnh gì vậy bác sĩ 
3
6.6k
5 Bình luận

5 bình luận

hình như kiểu mụn nước phỏng rộp sao á mom

1 tháng trước
Thích
Trả lời

nhìn kiểu như vết bỏng ấy mom nhỉ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Giống mụn nước, chỗ này có hay bị cọ xát không bạn ơi

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Nhìn không ra bạn ạ, nó có ngứa ko

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Vì không thể trực tiếp quan sát vùng da của bạn, nên dưới đây là một số nguyên nhân phổ biến:

1. Mụn nước (vết phồng nước): Đây là một dạng mụn thường gặp, có thể xuất hiện do tắc nghẽn lỗ chân lông, vi khuẩn, hoặc do việc tiếp xúc với chất kích ứng như hóa chất hoặc dầu mỡ. Mụn nước có thể xuất hiện ở mặt, cơ thể, hoặc bất kỳ nơi nào trên da.
  2. Eczema (chàm): Eczema là một tình trạng da mạn tính có thể dẫn đến sự xuất hiện của mụn nước và vùng da đỏ, ngứa. Đây thường là kết quả của phản ứng dị ứng hoặc vấn đề về da.
  3. Dermatitis: Dermatitis có thể là do tiếp xúc với chất kích ứng hoặc dị ứng, gây ra vùng da đỏ, ngứa và mụn nước.
  4. Herpes simplex virus (Herpes): Herpes là một bệnh lây truyền qua đường tình dục hoặc tiếp xúc da, gây ra mụn nước đỏ và đau.
  5. Viêm nang lông: Viêm nang lông có thể là nguyên nhân của mụn nước và sưng đỏ xung quanh lỗ chân lông.

Để xác định chính xác nguyên nhân và điều trị hiệu quả, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia da liễu. Họ có thể đưa ra đánh giá chính xác và đề xuất phương pháp điều trị phù hợp với tình trạng da của bạn.

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!