🔥 Bài đăng hot nhất

có thể bị viêm phổi?

mỗi khi bố mình hút thuốc lá hay nhà nào đó đốt lửa thì khói của nó làm mình thấy rất khó thở .triệu chứng này có thể bị viêm phổi?

2
6.6k
3 Bình luận

3 bình luận

Mình cũng vậy nhưng mình ko đi khám nên ko biết có pgari viêm phổi ko vì khi không hít phải thì mình thấy mình bình thường

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn nên đi khám đi xem sao

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Triệu chứng khó thở khi tiếp xúc với khói thuốc lá hoặc khói từ lửa có thể là dấu hiệu của một số vấn đề về hệ hô hấp, bao gồm viêm phổi. Viêm phổi là một tình trạng mà phổi bị nhiễm trùng và viêm, gây khó thở, ho, đau ngực và mệt mỏi. Tuy nhiên, để chẩn đoán chính xác, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được kiểm tra và đánh giá tình trạng sức khỏe của bạn. Ngoài viêm phổi, khói thuốc lá cũng có thể gây ra nhiều vấn đề sức khỏe khác như viêm phế quản, hen suyễn, bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính (COPD) và nguy cơ mắc ung thư phổi. Việc tiếp xúc với khói thuốc lá thụ động cũng có thể gây hại cho sức khỏe, đặc biệt đối với những người có độ nhạy cảm cao với khói. Để bảo vệ sức khỏe của bạn, hạn chế tiếp xúc với khói thuốc lá và khói từ lửa. Nếu bạn có triệu chứng khó thở liên quan, hãy tham khảo bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra sức khỏe. Bác sĩ sẽ đưa ra đánh giá chính xác và đề xuất phương pháp điều trị phù hợp nếu cần thiết. Chúc bạn khỏe mạnh!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!