🔥 Bài đăng hot nhất

chó cắn

em vừa bị chó cắn cách đây 48h vết thương gớm máu ở mông bên phải là chó ngoài đường không theo dõi được. Em đã tiêm 1 mũi indirab vào hôm qua và bác sĩ khuyên em tiêm 1 mũi SAR và thêm 4 mũi vắc xin nữa. Em muốn hỏi em không tiêm mũi SAR nhưng tiêm đủ 5 mũi vắc xin kia được không ạ ?

0
6.6k
2 Bình luận

2 bình luận

Bạn hỏi trung tâm tiêm chủng để được tư vấn kỹ hơn

2 ngày trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Theo hướng dẫn của bác sĩ, việc tiêm đủ 5 mũi vắc xin sau khi bị cắn chó là rất quan trọng để ngăn ngừa bệnh dại. Mũi SAR (Serum Anti-Rabies) thường được khuyến nghị để cung cấp kháng thể ngay lập tức cho cơ thể, trong khi 4 mũi vắc xin khác giúp tạo sự miễn dịch kéo dài. Tuy nhiên, nếu bạn không tiêm mũi SAR, vẫn nên tiêm đủ 5 mũi vắc xin khác để đảm bảo an toàn cho sức khỏe của bạn. Hãy thảo luận kỹ hơn với bác sĩ để có lịch trình tiêm phù hợp nhất. Chúc bạn sức khỏe!
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!