🔥 Bài đăng hot nhất

Bệnh nấm miệng

Dạ em chào bác sĩ ạ..em khám bác sĩ bảo em bị nấm và em uống thuốc được 2tuần trị nấm và không giảm triệu chứng trong miệng.. và em thăm khám lần 2 vẫn cho uống trị nấm... không biết uống nhiều có ảnh thưởng gì nhiều không ạ.. lưỡi trắng và bên trong miệng có mảng bám trên hình..

Không biết bị vậy có thể liên quan đến bệnh khác không ạ..em cảm ơn bác sĩ

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Bệnh nấm miệngBệnh nấm miệng

+ 2

0
6.6k
1 Bình luận

1 bình luận

Chào bạn,

Nấm miệng có thể là một vấn đề khá phổ biến và thường gặp. Tuy nhiên, trong trường hợp của bạn, nếu sau 2 tuần điều trị mà triệu chứng vẫn không giảm, có thể cần phải xem xét lại liệu pháp điều trị.

Việc uống thuốc trị nấm không chỉ phụ thuộc vào việc uống nhiều hay ít mà còn phụ thuộc vào loại thuốc và phản ứng của cơ thể của bạn với thuốc đó. Nếu thuốc đang uống không có hiệu quả, bác sĩ có thể thay đổi loại thuốc hoặc cung cấp phương pháp điều trị khác.

Ngoài ra, triệu chứng của bạn cũng có thể liên quan đến các vấn đề khác, chẳng hạn như viêm nhiễm, dấu hiệu của một bệnh lý nền khác, hoặc một vấn đề sức khỏe tổng quát khác. Việc thăm khám lần 2 là một bước đúng đắn, và bạn nên tiếp tục thảo luận cùng bác sĩ về các triệu chứng cụ thể bạn đang gặp phải để họ có thể đưa ra đánh giá chính xác và phương pháp điều trị phù hợp nhất cho bạn.

• *Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.

2 ngày trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!