🔥 Bài đăng hot nhất

Bệnh dại

Bác sỹ cho cháu hỏi từ tháng 2 năm 2023 đến tháng 2 năm 2024 cháu tiêm 10 mũi dại. Mũi gần nhất là ngày 17/02/2024. Vậy hôm nay cháu bị chó cắn cháu có cần tiêm lại không ạ. Tại cháu thấy WHO khuyến cao trong 3 tháng thì không cần tiêm nhắc lại ạ

0
6.6k
2 Bình luận

2 bình luận

Tiêm 10 mũi luôn à bạn?

2 ngày trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Theo hướng dẫn của WHO, nếu bạn đã tiêm đủ 10 mũi vắc xin phòng dại từ tháng 2 năm 2023 đến tháng 2 năm 2024 và mũi gần nhất là vào ngày 17/02/2024, và hiện tại bạn bị chó cắn, thì theo quy định, trong vòng 3 tháng kể từ lần tiêm cuối cùng, bạn không cần tiêm lại. Tuy nhiên, nếu có bất kỳ biểu hiện nào bất thường hoặc lo lắng, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra kỹ hơn. Chúc bạn sức khỏe!Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!