🔥 Bài đăng hot nhất

Xin phép mọi người cho e ý kiến.

Chuyện là vc mình cưới nhau 6 năm có con 3t, giờ chồng mình đi xkld, và mình cũng đang làm cty lương 6, 7tr đủ 2mc sống và trả bớt nợ nhưng mà mẹ chồng mình 1, 2 bắt mình về quê ở với bà vì dạo này bà hay đau ốm và ck mình là con trai một nữa. Chuyện là không có gì để nói đâu nhưng mà cái lúc mình chạy chữa để có con bà chưa một lần hỏi han hay động viên mình cho đến khi bầu đến khi mình sinh non đẻ mổ bà ở quê k ra thăm cháu một lần nào, một tay mẹ ruột và chồng mình lo. Rồi sinh xong ba mẹ mình thấy 2vc ở trọ chật chội quá cắt đất cho 2vc cất cái nhà 400tr, mẹ chồng vẫn ko hỗ trợ hay cho mượn một đồng, đến khi xây xong bà vẫn k ra thăm.Tiền bạc mình k quan trọng cái mình cần là tình cảm, nhiều lúc nói với chồng là xấu hổ với ông bà ngoại vì bà nội những cái lúc quan trọng thì k thấy đâu. Giờ ck mình đi nước ngoài , bà liên tục bảo mình và con về ở với bà, còn nhà thì cho thuê...có cảm giác như bà sợ con trai gửi tiền về là mình tiêu hay cho nhà ngoại chứ gần 10 năm quen nhau với 6 năm cưới bà chưa gạ 2vc mình về quê mặc dù bà chỉ có 1 đứa con trai. Mọi người góp ý là mình nên từ chối khéo ntn để khỏi mất lòng nhau với ạ

1
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Có thể giữa 2 ng có sự tình gì đó

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Không có chồng ở nhà thì không nên ở chung, cố gắng về thăm bà khi rảnh là được. Còn lí do thì mình nghĩ bạn sẽ có cách để nói khi ko muốn ở chung thôi

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Tình huống của bạn đang đối diện với nhiều áp lực và tình huống phức tạp, và việc đưa ra quyết định có thể không dễ dàng. Dưới đây là một số gợi ý cho bạn:

1. Trò chuyện mở cửa: Trước hết, hãy có một cuộc trò chuyện mở cửa và trung thực với chồng về cảm xúc và quan điểm của bạn đối với tình huống này. Đảm bảo rằng bạn thảo luận về cảm xúc của mình một cách tôn trọng và không gây áp lực cho anh ấy.
  2. Hiểu và chia sẻ: Hãy giải thích rõ ràng với chồng về những cảm xúc và lo ngại của bạn đối với việc chuyển về quê sống cùng mẹ chồng. Chia sẻ với anh ấy về những mối quan tâm của bạn đối với việc mất lòng nhau trong quan hệ gia đình.
  3. Tìm giải pháp: Cùng nhau tìm kiếm các giải pháp thay thế để đáp ứng nhu cầu của mẹ chồng mà không ảnh hưởng đến quan hệ của bạn với chồng. Có thể xem xét việc thuê người giúp việc hoặc sắp xếp thêm sự hỗ trợ từ gia đình hoặc bạn bè.
  4. Thảo luận với mẹ chồng: Nếu có thể, hãy có cuộc trò chuyện mở cửa với mẹ chồng để hiểu rõ hơn về những yêu cầu và mong muốn của bà. Cố gắng tìm hiểu và đồng cảm với tình trạng sức khỏe của bà.
  5. Bảo vệ quyền lợi của bạn: Cuối cùng, hãy nhớ rằng quyền lợi và hạnh phúc của bạn cũng rất quan trọng. Hãy đảm bảo rằng bất kỳ quyết định nào bạn đưa ra đều phản ánh nhu cầu và mong muốn của cả hai bạn trong mối quan hệ.

Trong mọi trường hợp, sự trung thực, thông cảm và sự hỗ trợ lẫn nhau là chìa khóa để giải quyết vấn đề một cách xây dựng và duy trì mối quan hệ gia đình khỏe mạnh.

2 tháng trước
Thích
Trả lời

mom bảo nghề của con chỉ làm được ở trên này thôi, với cả con gửi con đi học cũng dễ về đấy rồi nhà cửa trên này không ai lo ạ

2 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!