🔥 Bài đăng hot nhất

méo miệng

bác sĩ ơi con bị méo miệng và đã chữa lành đc 9 năm rồi.trong khoảng thời gian đó con vẫn quạt,điều hòa và đồ lạnh bt ạ.vậy k bt méo miệng có tái phát k ạ

0
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Méo miệng là một tình trạng mà môi của bạn bị méo hoặc cong ra một bên. Nguyên nhân chính của méo miệng thường là do tình trạng co cơ hoặc tổn thương dây thần kinh ở mặt. Nếu bạn đã chữa lành méo miệng và đã trải qua 9 năm mà không có tái phát, đó là một dấu hiệu tích cực. Tuy nhiên, việc sử dụng quạt, điều hòa và đồ lạnh không gây ra tái phát méo miệng. Để đảm bảo sức khỏe của môi và hạn chế nguy cơ tái phát, bạn nên duy trì chế độ ăn uống lành mạnh, tránh tác động mạnh lên mặt và thường xuyên kiểm tra sức khỏe định kỳ với bác sĩ. Nếu có bất kỳ biểu hiện lạ hoặc tái phát của méo miệng, bạn nên thăm khám ngay lập tức để được tư vấn và điều trị kịp thời. Nếu bạn còn bất kỳ câu hỏi nào khác, hãy để lại để tôi hỗ trợ bạn thêm nhé. Chúc bạn luôn khỏe mạnh!
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!