🔥 Bài đăng hot nhất

Niêm mạc tử cung dày 22mm có thai không

Niêm mạc tử cung dày hay mỏng ảnh hưởng rất lớn đến khả năng thụ thai ở người phụ nữ. Để biết bạn dễ hay khó có thai, bạn có thể dựa vào thông tin dưới đây. Tất cả đều tính trong điều kiện bình thường, không tính thời kỳ kinh nguyệt:

Niêm mạc tử cung dày 6mm 7mm: Nhiều người thắc mắc không biết niêm mạc tử cung 7mm có mỏng không. Nếu bạn có niêm mạc tử cung 7mm được coi là hơi mỏng nên việc có thai cũng sẽ gặp khó khăn nhé. Nếu phôi thai có bám vào được lòng tử cung cũng sẽ dễ bị bong ra. Do đó, nếu đã có thai, các mẹ thường phải nằm im một chỗ, ít khi được đi lại, cử động mới mong giữ được con.

Niêm mạc tử cung dày 8mm có thai không: Với những người có niêm mạc tử cung 8mm thì xác suất đậu thai khoảng 70%.

Niêm mạc tử cung dày 12mm có thai không: niêm mạc tử cung dày 10mm 12mm là độ dày lý tưởng để bạn có thai.

Niêm mạc tử cung dày 13mm: Nếu niêm mạc tử cung của bạn dày 13mm thì khả năng bạn có thai cũng khá cao. Hoặc nếu niêm mạc tử cung dày 13mm thử que 2 vạch thì chắc chắn bạn có thai rồi đấy, xin chúc mừng bạn nhé.

Niêm mạc tử cung dày 14mm có thai không: Mặc dù không nằm trong độ dày lý tưởng 812mm, nhưng với độ dày 14mm, khả năng đậu thai của bạn cũng vẫn khá tốt, nên đừng lo lắng quá nha.

Niêm mạc tử cung dày 16mm: Nếu niêm mạc tử cung của bạn dày 16mm cộng với kỳ kinh đến muộn thì khả năng thụ thai của bạn là khá cao.

Niêm mạc tử cung dày 17mm 18mm: Đây được coi là niêm mạc tử cung hơi dày, sẽ hơi khó để có thai. Tuy nhiên, bạn vẫn có thể được làm mẹ nếu nhờ sự can thiệp của bác sĩ.

Niêm mạc tử cung dày 19mm 20mm có thai không: Nếu bạn siêu âm và phát hiện thấy mình có niêm mạc tử cung trong khoảng này thì cũng đừng quá buồn, vì bạn có thể luyện tập và ăn uống cũng như dùng thuốc cải thiện estrogen để việc thụ thai được dễ dàng hơn.

Niêm mạc tử cung dày 21mm 22mm có thai không: Thực sự nếu một người phụ nữ có độ dày niêm mạc tử cung ở mức này thì khá khó có thai. Các bạn hãy tới bác sĩ để được tư vấn thêm nhé.

9
40k
9 Bình luận

9 bình luận

Nếu khám thấy niêm mạc 22mm phải hỏi luôn bác sĩ để điều trị

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Lê Nụ

B ơi.e bé của bạn khỏe mạnh k ạ. Nhà mk ms đi siẻu âm cũng ns 20mm. Mà nhà mk lo quá

3 tháng trước
Thích
Trả lời
@Trương Ánh Ngọc

em đi siêu âm mới có thai niêm mạc 23mm mà bác sĩ cũng k nói gì chỉ báo là đã có thai, e đang lo k biết có ảnh hưởng gì không ạ

10 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Chị em phụ nữ cứ đi khám bác sĩ chuyên khoa giỏi rồi nhờ bs tư vấn cụ thể

1 năm trước
Thích
Trả lời

Vậy là nên đi khám và nhờ bác sĩ tư vấn

1 năm trước
Thích
Trả lời

hay quá, cảm ơn bạn chia sẻ nhé

1 năm trước
Thích
Trả lời

Thỏa thích tạo câu hỏi để bác sĩ trả lời miễn phí cho riêng bạn. Tham gia Cộng đồng Hello Bacsi ngay!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chia sẻ thông tin hữu ích lắm

1 năm trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!