Chu kỳ kinh nguyệt không đều

Hellobacsi và các mom cho mình hỏi, nếu chu kỳ kinh nguyệt không đều đến tận 2 tháng mới có vậy có bị làm sao không ạ và phải làm sao để có thể đều đặn mỗi tháng

6

6

Bình luận

6 bình luận

Kinh nguyệt không đều thường gặp ở những bạn gái độ tuổi dậy thì do nội tiết tố, hoạt động của buồng trứng chưa ổn định. Tuy nhiên, chỉ xuất hiện trong 2-3 năm đầu hành kinh. Phụ nữ trong độ tuổi s

... Xem Thêm

Trả lời

Chào bạn,

Kinh nguyệt không đều do nhiều nguyên nhân gây ra. Có nguyên nhân nguy hiểm, có nguyên nhân sinh lí bình thường. Ví dụ như rối loạn hormon nữ (mới hành kinh, u tuyến yên

... Xem Thêm

Trả lời

Tình trạng của em, có kinh nguyệt mỗi 2-3 tháng gọi là kinh thưa, thường là hậu quả của buồng trứng ít rụng trứng. Có nhiều nguyên nhân gây ra tình trạng này, có thể là nguyên nhân sinh lý hoặc do

... Xem Thêm

Trả lời

Mom uống cao ích mẫu thử xem sao nè. Kết hợp ăn uống lành mạn, thường xuyên tập thể dục thể thao nếu không cải thiện thì nên đi khám thử

Trả lời

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến BS. Hoàng Công Hải (Bác sĩ Sản phụ khoa). Bác sĩ sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn hãy theo dõi topic này để xem câu trả

... Xem Thêm

Trả lời

Bạn nên đi khám xem sao do kinh nguyệt không đều có nhiều nguyên nhân nè. Ngoài ra kinh nguyệt không đều gây ảnh hưởng đến nhiều bộ phận trong cơ thể. Do vậy, chị em cần biết cách chăm sóc bản thân

... Xem Thêm

Trả lời

home

Trang Chủ

globe

Cộng Đồng

plus

Bình Luận

user

Bài Của Tôi

share

Chia Sẻ