em bị bỏng ở tay và vết thương hở có nên sử dụng mỡ trăn không ạ?. Em cảm ơn ạ

liệu sử dụng mỡ trăn có ảnh hương gì tới tốc độ lành vết thương của em hong ạ,em cảm ơn bác sĩ ạ

0
8
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Khi bị bỏng và có vết thương hở, việc sử dụng mỡ trăn không được khuyến nghị. Mỡ trăn không có khả năng chữa lành vết thương và có thể gây nhiễm trùng. Thay vào đó, bạn nên làm sạch vết thương bằng nước và xà phòng nhẹ, sau đó bao bọc vết thương bằng băng vải sạch và đến bác sĩ để được tư vấn và điều trị thích hợp. Tốc độ lành vết thương phụ thuộc vào nhiều yếu tố như độ sâu và diện tích của vết thương, cũng như cách chăm sóc và điều trị. Bác sĩ sẽ có thể đánh giá và chỉ định phương pháp điều trị phù hợp để giúp vết thương lành nhanh chóng và giảm nguy cơ sẹo. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc nào khác, hãy để lại để tôi có thể giúp bạn.
8 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!