🔥 Bài đăng hot nhất

Vừa hết kinh 4 ngày thì quan hệ và ra máu đỏ sậm

Chào bs , em vừa hết kinh được 1 ngày thì qhe, qua ngày thứ 4 qhe lại thì hôm sau thấy bị ra máu, như máu kinh, màu đỏ sậm hơn thì có sao k ạ

0
41k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

Ra máu sau khi quan hệ sau hành kinh có thể là máu kinh cũ bạn nhé. Máu kinh sót lại trong buồng tử cung lâu ngày dẫn đến thoái hóa, có màu nâu sẫm. Khi quan hệ, tử cung co bóp và đẩy kinh nguyệt sót ra ngoài, gây nên triệu chứng mà bạn gặp phải.

Ngoài ra, để nhận biết sớm mang thai, bạn cần theo dõi chu kì kinh nguyệt. Dấu hiệu sớm để nhận biết mang thai là chậm kinh. Bạn cần thử thai sau khi chậm kinh 5-7 ngày, nếu que thử dương tính, bạn có thể đã mang thai và cần khám thai để chẩn đoán xác định, kiểm tra vị trí làm tổ phôi thai.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, việc quan hệ sau khi vừa hết kinh và sau đó bị ra máu màu đỏ sậm có thể là do nhiều nguyên nhân khác nhau. Một số nguyên nhân có thể bao gồm viêm nhiễm âm đạo, tổn thương âm đạo do quan hệ tình dục quá mạnh, hoặc có thể là dấu hiệu của một vấn đề sức khỏe nghiêm trọng hơn như polyp tử cung hoặc u nang tử cung. Để chắc chắn và đảm bảo sức khỏe của bạn, bạn nên thăm khám bác sĩ phụ khoa để được tư vấn và kiểm tra cụ thể. Bác sĩ sẽ đưa ra đánh giá và chẩn đoán chính xác, từ đó đề xuất phương pháp điều trị phù hợp. Nếu bạn còn bất kỳ thắc mắc nào khác, hãy tiếp tục đặt câu hỏi để được tư vấn thêm nhé. Chúc bạn sức khỏe!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!