🔥 Bài đăng hot nhất

Thuốc tránh thai

Xin chào bs! Bs cho e hỏi e tiêm thuốc tránh thai được 3th ,2th đầu bình thường đến tháng thứ 3 ra máu thường xuyên cách 2-3 ngày lại ra , ra ít ( ra 1ng r hết ) có kèm theo khí hư mài nâu nữa ạ . K đau bụng k có mùi gì hết. Bị như v là do tác dụng phụ của thuốc tránh thai hay là bệnh gì ạ .

2
40k
3 Bình luận

3 bình luận

mình nghĩ tác dụng phụ đó, b hỏi dược sĩ hoặc bs xem sao

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Trường hợp của bạn có thể do tác dụng phụ của thuốc. Sự rối loạn nội tiết dẫn đến rong kinh, rong huyết, khí hư nâu là do máu kinh nguyệt thoái hóa tạo nên. Tình trạng trên kéo dài nên bạn cần khám phụ khoa để bác sĩ chuyên khoa khám và tư vấn theo kết quả khám bạn nhé

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dấu hiệu bạn đang gặp có thể là do tác dụng phụ của thuốc tránh thai. Việc ra máu thường xuyên và có màu nâu có thể là do sự thay đổi trong chu kỳ kinh nguyệt của bạn. Tuy nhiên, để chắc chắn và loại trừ bất kỳ vấn đề nào khác, bạn nên thăm khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra kỹ hơn. Bác sĩ sẽ đưa ra đánh giá chính xác và đề xuất liệu pháp phù hợp cho tình trạng của bạn. Đừng ngần ngại thăm khám sớm để bảo vệ sức khỏe của mình. Chúc bạn sức khỏe!Bạn còn có thắc mắc gì khác không?
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!