🔥 Bài đăng hot nhất

Thắc mắc

Chào bác sĩ! Bác sĩ có thể giúp em giải đáp vấn đề của em với ạ. Chu kì kinh nguyệt của em khoảng 17-20 ngày mỗi lần từ 5-7 ngày ạ, chu kì vừa rồi của em từ 9/4 đến 13/4 nhưng đến ngày 27/4 em lại bị ra chút máu màu nâu rồi những ngày sau ra như bị kinh bình thường mà nó ít máu hơn những lần trước, hôm nay là 7/5 rồi ạ. Bác sĩ cho em hỏi bị kinh 2 lần 1 tháng với thời gian ngắn như vậy có bị vấn đề gì về sức khoẻ hay ảnh hưởng đến vấn đề sinh sản không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ!

2
41k
6 Bình luận

6 bình luận

Nên đi khám nha em ơi, không nên coi thường nhé

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chu kì kinh ngắn quá ha, bạn bao nhiêu tuổi rồi, bạn đi khám phụ khoa để được tư vấn điều trị sớm nhen

1 tuần trước
Thích
Trả lời
@Trương Yến

Em 20t ạ. E tính lại chu kì kinh tầm 20-25 ngày. Có 2 lần bị chu kì 17 ngày ạ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Trường hợp của bạn có chu kì kinh ngắn, hay còn gọi là kinh mau. Chu kì kinh ngắn có thể dẫn đến thiếu máu, ảnh hưởng sức khỏe của bạn nhé. Nguyên nhân thường do rối loạn nội tiết, tuyến yên và vùng dưới đồi ở não. Bạn cần khám phụ khoa để bác sĩ chuyên khoa thăm khám, xét nghiệm đầy đủ và tư vấn theo kết quả khám bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời
@BS. Hoàng Công Hải

Dạ. Em cảm ơn ạ! Nó có ảnh hưởng đến việc sinh của mình k ạ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Theo mô tả của bạn, chu kỳ kinh nguyệt ngắn và xuất hiện kinh 2 lần trong 1 tháng có thể là dấu hiệu của một số vấn đề sức khỏe nhất định. Có thể do rối loạn nội tiết hoặc các vấn đề khác như u xơ tử cung, viêm nhiễm âm đạo, hoặc thậm chí là rối loạn hormon. Để chắc chắn, bạn nên thăm khám bác sĩ chuyên khoa phụ khoa để được tư vấn và kiểm tra cụ thể. Việc này sẽ giúp xác định nguyên nhân và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp. Đừng ngần ngại thăm khám sớm để bảo vệ sức khỏe của mình. Chúc bạn sức khỏe!Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!