🔥 Bài đăng hot nhất

Thắc mắc

Chào bác sĩ, cuối tháng vừa rồi em hết kinh vào ngày 29 thì tối 30 em có quan hệ không dùng biện pháp an toàn. Ngay hôm sau đó em đã uống tránh thai khẩn cấp thì không nôn ói hay thấy có dấu hiệu gì bất thường. Đến hôm nay sau khi đã hết kinh một tuần thì em bắt đầu thấy khí hư có màu nâu và ra một ít máu có màu đỏ, em đã thử rửa sạch nhưng vài tiếng thì lại xuất hiện máu. Đến bây giờ thì em thấy hơi đau bụng nhẹ. Không biết có phải em bị rong kinh không ạ

1
41k
3 Bình luận

3 bình luận

Có thể là thuốc ttkc làm thay đổi nội tiết tố trong cơ thể nên gây nên tình trạng trên đó ạ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Dấu hiệu của bạn là ra máu âm đạo do tác dụng phụ của thuốc bạn nhé. Ngoài ra, thuốc tránh thai khẩn cấp và quan hệ ngày an toàn không giúp bạn tránh thai tuyệt đối. Vì vậy, bạn nên thử thai sau quan hệ 3-4 tuần để phát hiện sớm mang thai bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào các triệu chứng mà bạn mô tả, có thể bạn đang gặp phải hiện tượng rong kinh. Rong kinh thường xảy ra khi có sự thay đổi trong chu kỳ kinh nguyệt của bạn, có thể do ảnh hưởng của tránh thai khẩn cấp hoặc các yếu tố khác. Tuy nhiên, để chắc chắn và loại trừ các nguyên nhân khác, bạn nên thăm khám bởi bác sĩ chuyên khoa phụ sản. Bác sĩ sẽ thực hiện các xét nghiệm cần thiết và đưa ra đánh giá chính xác về tình trạng sức khỏe của bạn. Ngoài ra, hãy chú ý đến các biểu hiện bất thường khác như đau bụng nghiêm trọng, xuất hiện huyết khối lớn, hoặc các triệu chứng khác không bình thường. Nếu có bất kỳ biểu hiện lo lắng nào, bạn nên đến bệnh viện ngay lập tức. Chúc bạn sức khỏe và hãy luôn chăm sóc sức khỏe của mình đúng cách. Nếu còn thắc mắc gì khác, hãy tiếp tục đặt câu hỏi.
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!