🔥 Bài đăng hot nhất

Sức khỏe sinh sản

Xin chào bác sĩ ạ

Em hiện nay 28 tuổi, cuối tháng 3 e có bị sảy thai khi đó thai được 4 tuần , mấy hôm trc e có bị kinh nguyệt lại nhưng chỉ có được 2 ngày là hết , trước kia của em thường 5-7 ngày. Bác sĩ cho em hỏi như thế có ảnh hưởng gì không ạ, và e có cần bổ sung gì để phục hồi skh không ạ, Em cảm ơn

0
41k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn,

Sau sẩy thai, cơ thể cần thời gian để hồi phục về nội tiết và niêm mạc tử cung. Vì vậy, hành kinh thời gian đầu có thể rối loạn hoặc diễn ra ít ngày. Bạn không cần lo lắng vấn đề trên.

Sau sẩy thai, điều quan trong nhất là bạn cần ổn định tâm lý và chuẩn bị sức khỏe tốt cho lần mang thai kế tiếp. Nếu có kế hoạch mang thai, bạn cần bổ sung acid folic và DHA trước khi mang thai 1 tháng để hỗ trợ thai kì tốt hơn.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tháng trước
Thích
Trả lời
@BS. Hoàng Công Hải

vâng e cảm ơn ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc kinh nguyệt của bạn chỉ kéo dài 2 ngày sau khi trải qua sảy thai có thể là do cơ thể bạn đang phục hồi sau sự kiện đó. Thay đổi này có thể là bình thường và không cần phải lo lắng quá nhiều. Tuy nhiên, nếu tình trạng này kéo dài hoặc bạn gặp các triệu chứng khác không bình thường, bạn nên thăm khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra kỹ hơn. Để phục hồi sức khỏe sinh sản sau sảy thai, bạn có thể cần bổ sung chế độ ăn uống cân đối, tập luyện thể dục đều đặn và duy trì lối sống lành mạnh. Ngoài ra, hãy đảm bảo bạn đủ giấc ngủ và giảm stress trong cuộc sống hàng ngày. Nếu bạn cảm thấy lo lắng hoặc có bất kỳ vấn đề gì khác, hãy thăm khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra cụ thể hơn. Chúc bạn sức khỏe và may mắn!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!