🔥 Bài đăng hot nhất

Sức Khoẻ

e chào bsi. 16/2 e có qhtd an toàn (bcs), theo chu kì thì mùng 9/3 là e sẽ tới kì KN. Nhưng nay đã bị trễ 3 ngày, dạo đây e hay bị đầy bụng, hơi tức bụng dưới, đau ngực, mất ngủ. E đã test 2 lần đều 1 vạch. Bsi cho e hỏi tình trạng này có đáng lo ko ạ

0
40k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

Bạn quan hệ có dùng bao cao su, nếu sử dụng đúng cách (sử dụng bao từ đầu đến cuối quá trình quan hệ ) thì tỉ lệ mang thai thấp. Chậm kinh có thể do chế độ ăn uống, nghỉ ngơi, stress,...

Tuy nhiên, để chắc chắn, bạn nên thử thai lại sau 4-5 ngày nữa, hoặc khám phụ khoa để được khám và kết luận chính xác nhất.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào những triệu chứng mà bạn đã mô tả, có thể có một số nguyên nhân khác nhau gây trễ kinh và các triệu chứng khác như đầy bụng, tức bụng dưới, đau ngực và mất ngủ. Tuy nhiên, không thể xác định chính xác nguyên nhân chỉ qua mô tả này. Trễ kinh có thể do nhiều nguyên nhân, bao gồm căng thẳng, stress, thay đổi hormone, bệnh lý nội tiết, hoặc cảm nhiễm. Việc bạn đã thử que thử thai và kết quả chỉ cho một vạch có thể loại trừ khả năng mang thai. Tuy nhiên, để có kết quả chính xác, nếu trễ kinh tiếp tục, bạn nên thử lại que thử thai sau một thời gian và nếu cần, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra kỹ hơn. Các triệu chứng như đầy bụng, tức bụng dưới, đau ngực và mất ngủ có thể liên quan đến nhiều vấn đề khác nhau, bao gồm rối loạn tiêu hóa, chu kỳ kinh nguyệt không đều, căng thẳng, hoặc vấn đề tâm lý. Để xác định chính xác nguyên nhân và đưa ra điều trị phù hợp, bạn nên tham khảo ý kiến bác sĩ. Bác sĩ sẽ tiến hành kiểm tra lâm sàng và cần thiết có thể yêu cầu các xét nghiệm bổ sung để đưa ra chẩn đoán chính xác. Tóm lại, tình trạng của bạn có thể không đáng lo ngại, nhưng để yên tâm và có kết quả chính xác, bạn nên thử lại que thử thai sau một thời gian và tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra kỹ hơn về các triệu chứng bạn đang gặp phải.
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!