sau cấy que tránh thai 3 năm có thể tháo không

Năm 2020, em có cấy que tránh thai ở quê, nhưng nay em sinh sống tại Hồ Chí Minh rồi, hạn sử dụng của que là 3 năm. Vậy cho em hỏi sau cấy que tránh thai 3 năm có thể tháo không? Khi gần hết hạn em đến đâu để tháo ra và cấy que mới cho an toàn? Em cảm ơn .

6
38k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn,

Sau khi gần đến hạn, bạn có thể đến bất kì bệnh viện nào có chuyên khoa phụ sản để tháo vòng. Thành phố Hồ Chí Minh có rất nhiều bệnh viện uy tín và giúp bạn tháo vòng an toàn.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại phần bình luận nhé.

Chúc bạn nhiều sức khỏe,

Bs. Hoàng Công Hải

Bác sĩ Sản phụ khoa

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến BS. Hoàng Công Hải (Bác sĩ Sản phụ khoa). Bác sĩ sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn hãy theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, mọi người hãy thoải mái thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau nhé.

Chúc cả nhà nhiều sức khoẻ

1 năm trước
Thích
Trả lời

Bạn nên đến các địa điểm chuyên về phụ khoa để thăm khám lại và có hướng theo dõi cho thích hợp hơn nhé

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!