🔥 Bài đăng hot nhất

Ra máu thất thường

em hết kinh được 12 ngày lại có kinh, mà không có gì bất thường ở cơ thể thì có sao không ạ, máu ra ít hơn kinh nguyệt hàng tháng, màu đỏ tươi, nhưng vẫn khá là nhiều như bị kinh bth mà chỉ ít hơn thôi ạ

1
40k
4 Bình luận

4 bình luận

Chào bạn, không biết tình rạng của bạn đã hết chưa? Nếu vẫn còn những hiện tượng trên, bạn nên đi tầm soát ung thư cổ tử cung nhé. Hiện việc tầm sóat có thể tự lấy mẫu thông qua bộ tự lấy mẫu tại nhà hoặc lấy mẫu tại phòng khám. Bạn có thể xem thêm thông tin TẠI ĐÂY

2 ngày trước
Thích
Trả lời

Mình thấy ra máu giữ kì nguyên nhân phần nhiều liên quan đến cổ tử cung này kia đó bạn

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Ra máu bất thường giữa chu kì kinh có nhiều nguyên nhân gây ra.

Về nguyên nhân sinh lý: rối loạn nội tiết tuổi dậy thì, tiền mãn kinh, do sử dụng thuốc nội tiết, thuốc tránh thai, stress,...

Nguyên nhân bệnh lý: lộ tuyến CTC, polyp CTC, viêm nội mạc tử cung, viêm phần phụ, ung thư,...

Bạn cần khám phụ khoa để bác sĩ chuyên khoa khám, xét nghiệm đầy đủ và tư vấn theo kết quả khám bạn nhé

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc ra máu thất thường sau khi hết kinh 12 ngày có thể là dấu hiệu của một số vấn đề sức khỏe như rối loạn kinh nguyệt, viêm nhiễm âm đạo, tăng cân nhanh chóng, hoặc các vấn đề khác liên quan đến hệ sinh sản. Để chắc chắn, bạn nên thăm khám bác sĩ chuyên khoa phụ khoa để được tư vấn và kiểm tra cụ thể. Bác sĩ sẽ đưa ra đánh giá và điều trị phù hợp nếu cần. Đừng ngần ngại thăm khám sớm để đảm bảo sức khỏe của bạn. Chúc bạn sức khỏe!Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!