🔥 Bài đăng hot nhất

Ra máu đen

Bác ơi con bị nang bên phải tháng này con trễ nửa tháng rồi con có đi lấy thuốc sắt uống con ra 7 ngày đầu màu nâu đen sau 2 ngày hết lại có ra màu đỏ tươi là bị sau vậy ạ

0
41k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

Trường hợp của bạn có thể vỡ nang hoặc chửa ngoài tử cung (nếu bạn có quan hệ tình dục) gây nên bạn nhé. Tuy nhiên, các triệu chứng chưa rõ ràng. Vì vậy bạn cần khám phụ khoa để bác sĩ chuyên khoa khám và tư vấn theo kết quả khám bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

4 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào mô tả của bạn, việc ra máu đen và sau đó chuyển sang máu đỏ tươi có thể là dấu hiệu của một số vấn đề sức khỏe, bao gồm các vấn đề liên quan đến hệ tiêu hóa hoặc vấn đề về nội tiết. Việc ra máu từ âm đạo cũng có thể liên quan đến các vấn đề như viêm nhiễm hoặc các vấn đề khác về tử cung hoặc buồng trứng. Tuy nhiên, để chẩn đoán chính xác và đưa ra liệu pháp điều trị phù hợp, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa phụ sản. Bác sĩ sẽ thực hiện các kiểm tra cần thiết và đưa ra đánh giá chính xác về tình trạng sức khỏe của bạn. Nếu có bất kỳ triệu chứng không bình thường nào khác hoặc nếu tình trạng của bạn không cải thiện sau khi uống thuốc sắt, bạn nên đi khám bác sĩ ngay lập tức để được tư vấn và điều trị kịp thời. Chúc bạn sức khỏe!
4 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!