🔥 Bài đăng hot nhất

Quan hệ cọ xát có mang thai không

em chào bác sĩ. Em năm nay 21 tuổi ạ. Em có quan hệ cọ xát với bạn trai (em mang váy và khi qh thì váy bị kéo lên - bạn nam vẫn mang áo quần) . Thì liệu em có mang thai không ạ. Em mong nhận được phản hồ Em xin cảm ơn bác sĩ nhiều

1
41k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Quan hệ cọ xát không có khả năng mang thai. Để có thai, cần có sự tiếp xúc trực tiếp giữa tinh trùng và trứng. Trong trường hợp của bạn, việc cọ xát bên ngoài không tạo điều kiện cho tinh trùng tiếp xúc với âm đạo, do đó không có khả năng mang thai xảy ra. Tuy nhiên, để tránh mang thai không mong muốn, bạn nên sử dụng biện pháp ngừa thai như bao cao su hoặc các biện pháp khác. Nếu bạn có thêm câu hỏi hoặc lo ngại, hãy thảo luận với bác sĩ để được tư vấn cụ thể hơn.
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!