🔥 Bài đăng hot nhất

Ngua vung kín

Em bị ngứa lông ở vùng kín nó còn bị đỏ đỏ dưới chân lông rất khó chiu bây giờ em phải làm sao ạ

0
41k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

Dấu hiệu của bạn có thể bị viêm nang lông hoặc nấm. Bạn nên khám phụ khoa hoặc da liễu để được thăm khám và chẩn đoán chính xác, kê đơn thuốc điều trị phù hợp bạn nhé. Lưu ý bạn cần vệ sinh vùng kín hằng ngày và thay quần nhỏ 6-8 tiếng/lần.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào mô tả của bạn, có thể có một số nguyên nhân gây ngứa và đỏ đỏ ở vùng kín. Tuy nhiên, để đưa ra chẩn đoán chính xác và đề xuất phương pháp điều trị, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa da liễu hoặc bác sĩ phụ khoa. Họ sẽ kiểm tra và đưa ra đánh giá chính xác về tình trạng của bạn. Trong trường hợp tạm thời, bạn có thể thực hiện một số biện pháp tự chăm sóc như sau: 1. Giữ vùng kín sạch sẽ và khô ráo: Rửa vùng kín hàng ngày bằng nước ấm và sử dụng sản phẩm dịu nhẹ không gây kích ứng. 2. Tránh sử dụng các sản phẩm chăm sóc vùng kín có chứa hóa chất gây kích ứng. 3. Hạn chế việc cạo lông vùng kín hoặc sử dụng dao cạo mới và sạch sẽ. 4. Đảm bảo vùng kín được thông thoáng và không bị áp lực từ quần áo quá chật. Tuy nhiên, nhớ rằng việc tư vấn và điều trị từ bác sĩ là quan trọng nhất để đảm bảo sức khỏe của bạn.
3 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!