🔥 Bài đăng hot nhất

Mang thai

Dạ mọi người cho em hỏi có ai có kinh nguyệt 3 tháng liên tiếp nhưng vẫn có thai không ạ. Lần xảy ra qh gần nhất với bạn trai là vào cuối tháng 12/2023. Ba tháng liên tiếp mỗi tháng em vẫn có kinh, tháng gần nhất thì đau bụng kinh, nhưng mỗi lần đến kì là có triệu chứng muốn ói. Đến tháng thứ tư thì trễ đến giờ chưa có. Tháng này em có uống thuốc trị mụn trong vòng 15 ngày ạ. Dạ em cảm ơn mọi người nhiều.

0
41k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn,

Nếu có hành kinh thì không mang thai bạn nhé. Trường hợp dễ bị nhầm lẫn hành kinh đó là ra máu trong dọa sẩy thai. Vì vậy nhiều người có ra máu những vẫn có thai. Ngoài ra, để theo dõi mang thai, bạn cần theo dõi chu kì kinh nguyệt. Dấu hiệu sớm để nhận biết mang thai là chậm kinh. Bạn cần thử thai sau khi chậm kinh 5-7 ngày, nếu que thử dương tính, bạn có thể đã mang thai và cần khám thai để chẩn đoán xác định, kiểm tra vị trí làm tổ phôi thai. Trường hợp của bạn nên khám phụ khoa luôn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời
@BS. Hoàng Công Hải

Dạ bác sỹ trc lúc trước cũng có đợt chu kỳ kinh nguyệt của e ko đều ạ. Năm trc có 1 lần bị trễ kỳ 1 tháng đi khám là do uống thuốc điều trị mụn iso. Tháng trước em ra máu và kèm đau bụng giống đau bụng kinh.

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, có khả năng bạn đang mang thai. Việc có kinh nguyệt trong 3 tháng liên tiếp nhưng vẫn có thai là có thể xảy ra, đặc biệt nếu bạn có quan hệ gần đây và có các triệu chứng như đau bụng kinh và muốn ói. Việc uống thuốc trị mụn cũng có thể ảnh hưởng đến chu kỳ kinh nguyệt và làm cho kinh trễ hơn. Để chắc chắn, bạn nên thực hiện xét nghiệm thai sớm để xác định tình trạng thai nghén. Ngoài ra, nếu bạn lo lắng hoặc có bất kỳ triệu chứng nào khác, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và điều trị đúng cách. Chúc bạn sức khỏe và may mắn!Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
3 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!