🔥 Bài đăng hot nhất

Lần đầu hành kinh

Chào bác sĩ. Em gái con năm nay lớp 7, hôm trước đi tắm phát hiện quần lót ra màu đỏ nâu nhưng đã khô vào quần, không nhờn rít gì ạ nên em và mẹ nghĩ e gái hành kinh, hôm sau đóng băng bình thường nhưng em ra rất ít kinh ạ, đến hôm nay thì e không ra gì nữa ạ. Đây là lần đầu e gái e bị như thế không biết là có phải bị làm sao không ạ? Mong bác sĩ giải đáp ạ

1
41k
2 Bình luận

2 bình luận

như chị lúc bắt đầu có kinh cũng ra ít như vậy, nhưng sau này dần dần nội tiết ổn định thì ra đều đặn, đừng quá lo lắng nha hai em

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dấu hiệu bạn mô tả có thể là dấu hiệu của kinh nguyệt đầu tiên của em gái bạn. Khi bắt đầu kinh nguyệt, có thể có những biến đổi về màu sắc và lượng kinh ra. Việc kinh ra ít cũng có thể xảy ra trong giai đoạn đầu của kinh nguyệt. Tuy nhiên, nếu em gái bạn gặp các triệu chứng không bình thường khác như đau bụng quá mức, ra kinh quá nhiều hoặc kéo dài, bạn nên đưa em gái đến gặp bác sĩ để được kiểm tra và tư vấn cụ thể hơn. Đừng lo lắng quá nhiều, nhưng cũng nên chú ý đến sức khỏe của em gái. Nếu có thêm câu hỏi hoặc cần thêm thông tin, bạn hãy tiếp tục đặt câu hỏi nhé. Chúc em gái của bạn khỏe mạnh!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!