🔥 Bài đăng hot nhất

Kỳ Kinh Nguyệt

Chào các Bác sĩ, vài tháng gần đây mỗi khi thấy kinh nguyệt, tôi có thấy đau vùng bụng dưới và tiêu hóa không được tốt như bị đi ngoài khoảng 3 4 lần trong 2 đến 3 ngày đầu. Thì không biết có vấn đề gì không ạ?. Cảm ơn Bác sĩ

11
41k
11 Bình luận

11 bình luận

Bạn HOA ơi. Chúc mừng bạn đã nhận được evoucher 200.000đ trong chương trình Bài đăng HOT nhất tháng 12/2021. Bạn vui lòng kiểm tra email (****[email protected]) đã đăng ký tại cộng đồng Hello Bacsi để nhận e-voucher nhé!

Cảm ơn bạn đã hoạt động và đóng góp nhiệt tình trên cộng đồng Hello Bacsi. Hy vọng bạn sẽ tiếp tục đóng góp bình luận hay, chia sẻ kinh nghiệm bổ ích để cộng đồng chúng ta càng ngày càng sôi nổi hơn nha.

2 năm trước
Thích
Trả lời

đi ngoài mà bạn có bị tiêu chảy hay đầy bụng gì ko bạn, nếu ko thì là bình thường á bạn ưi

2 năm trước
Thích
Trả lời

Ngoài đi ngoài nhiều thì tiêu hóa bạn vẫn ổn hay có thấy gì khó chịu hơn ko bạn, vì mình lúc có cũng hay đi ngoài nhiều hơn bt nhưng ăn uống tiêu hóa ko có gì khác nên ko tới nỗi

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bạn bao nhiêu tuổi rồi nhỉ, mình bị hành nhiều hơn tầm từ 30 tuổi trở đi chớ lúc trẻ thì ít bị hơn

2 năm trước
Thích
Trả lời

3-4 ngày đều đau như nhau hả bạn hay là có sự thuyên giảm, nếu mà đau y như nhau thì nên đi khám đi cho an tâm đó

2 năm trước
Thích
Trả lời

bạn đau bụng dưới nhiều không, mà đau 2-3 ngày luôn á hả bạn, mình đau chủ yếu ngày đầu thôi à

2 năm trước
Thích
Trả lời

Ngoài hiệu thuốc tây có bán miếng dán nóng đỡ đau bụng kinh, bạn ra mua dùng nha, đỡ đau lắm

2 năm trước
Thích
Trả lời

Ui mỗi lần tới ngày có là mình cũng y như bạn í, đau bụng và đi ngoài muốn xĩu luôn ỏ trong nhà vệ sinh luôn. Nhưng mà mười mấy năm nay đều như vây rồi và vẫn không sao, nên mình nghĩ là mình phải chấp nhận sự thật mình thuộc dạng như vậy đó bạn :))

2 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Nếu bạn không có dấu hiệu khác thì không cần lo lắng về hiện tượng đó. Do các hormon trong cơ thể thay đổi làm cho cơ tử cung co bóp đẩy niêm mạc tử cung bong tróc ra ngoài, đồng thời cũng làm các cơ ở ruột co bóp làm cho cơ thể buồn đại tiện nhiều lần trong ngày. Tác dụng này tùy từng người có thể kéo dài vài ngày hoặc chi 1-2 ngày đầu. Bạn cần tránh các đồ hàn lạnh, chất kích thích và đồ uống có gas để không bị ảnh hưởng đến sức khỏe.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại phần bình luận nhé.

Chúc bạn và gia đình nhiều sức khỏe,

Bs. Hoàng Công Hải

Bác sĩ Sản phụ khoa

2 năm trước
Thích
Trả lời

lúc có kinh thì mình cũng hay có cảm giác muốn đi ngoài nhiều hơn bt, nhưng nếu 3-4 lần/ngày thì hơi nhiều thiệc á bạn

2 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 1 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!