🔥 Bài đăng hot nhất

Kinh nguyệt màu đen

bsi kì kinh nguyệt của con lại chảy ra máu đen ạ có làm sao không ạ

1
41k
3 Bình luận

3 bình luận

Máu có mùi hay là ko mùi ạ

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Kinh nguyệt có màu đen chủ yếu là do máu kinh bị thoái hóa do ở lâu ngày trong tử cung. Ngoài ra còn có các nguyên nhân khác dẫn đến kinh nguyệt có màu đen như viêm nhiễm phụ khoa, can thiệp vào cổ tử cung, tử cung, rối loạn nội tiết tố. Bạn nên khám phụ khoa trong các trường hợp sau:

• có mùi hôi hoặc dịch mủ kèm theo
  • kì kinh kéo dài trên 7 ngày
  • tình trạng lặp lại ở nhiều chu kì kinh
  • có quan hệ tình dục trước đó

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Khi kinh nguyệt của bạn có màu đen, đôi khi có thể là điều bình thường và không đáng lo ngại. Màu đen của máu kinh có thể xuất phát từ máu cũ đã ổn định trong tử cung hoặc do tác động của hormone. Tuy nhiên, nếu máu kinh của bạn liên tục có màu đen và có mùi khác thường, hoặc kèm theo triệu chứng đau buốt, đau bụng dữ dội, hoặc xuất hiện máu nhiều hơn bình thường, bạn nên thăm khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra kỹ hơn. Đôi khi, máu kinh màu đen cũng có thể là dấu hiệu của các vấn đề sức khỏe như viêm nhiễm hoặc các vấn đề khác liên quan đến tử cung. Để chắc chắn và đảm bảo sức khỏe của bạn, hãy thăm khám bác sĩ để được tư vấn và điều trị phù hợp. Bạn còn có thắc mắc gì khác không?
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!