🔥 Bài đăng hot nhất

Kinh nguyệt

Chào Bác sĩ, cho em hỏi trước mỗi kỳ kinh nguyệt em có ra một ít dịch nâu, sau đó mới thấy kinh bình thường, thì không biết có vấn đề gì không ạ?. Cảm ơn Bác sĩ

15
41k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

Ra máu nâu trước kì kinh nguyệt là một dấu hiệu của nhiều bệnh lí hoặc sinh lí. Nếu bạn chỉ ra máu nâu trong 1 chu kì kinh mà gần đây bạn có quan hệ tình dục thì đó là dấu hiệu sớm của mang thai. Nếu hiện tượng này kéo dài nhiều chu kì kinh kèm thêm các biểu hiện bất thường khác như có mùi hôi, rối loạn kinh nguyệt, ngứa rát vùng kín hoặc đau bụng dưới, thì đó là dấu hiệu của một số bệnh phụ khoa như viêm nhiễm âm đạo, ung thư cổ tử cụng, ung thư niêm mạc tử cung, lạc nội mạc tử cung,... Vì vậy, bạn cần đến chuyên khoa phụ sản để được thăm khám kĩ hơn và làm các xét nghiệm cần thiết để chẩn đoán.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại phần bình luận nhé.

Chúc bạn và gia đình nhiều sức khỏe,

Bs. Hoàng Công Hải

Bác sĩ Sản phụ khoa

2 năm trước
Thích
Trả lời
1

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến BS. Hoàng Công Hải (Bác sĩ Sản phụ khoa). Bác sĩ sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn hãy theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, mọi người hãy thoải mái thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau nhé.

Chúc cả nhà vui khỏe

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!