🔥 Bài đăng hot nhất

đau lưng

thắt lưng em đau theo từng cơn, nhói như bị kim chích. Như vậy là sao ạ

0
40k
2 Bình luận

2 bình luận

Phải đi khám thôi bạn,

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Triệu chứng đau lưng và thắt lưng như bạn mô tả có thể là dấu hiệu của nhiều vấn đề khác nhau, bao gồm cả cấp tính và mãn tính. Có thể do căng thẳng cơ bắp, viêm cơ, hoặc các vấn đề về đốt sống. Tuy nhiên, cũng có thể là dấu hiệu của các vấn đề nghiêm trọng như thoái hóa đốt sống cổ, thoái hóa đốt sống lưng, hoặc đau thần kinh tọa. Để chẩn đoán chính xác và đề xuất phương pháp điều trị phù hợp, bạn nên thăm khám bởi bác sĩ chuyên khoa cột sống hoặc bác sĩ thần kinh. Họ sẽ tiến hành các xét nghiệm và kiểm tra cụ thể để xác định nguyên nhân của triệu chứng của bạn và đưa ra phác đồ điều trị phù hợp. Ngoài ra, bạn cũng nên hạn chế hoạt động gây căng thẳng cho lưng, duy trì tư thế ngồi đứng đúng cách, và thực hiện các bài tập tập lưng và cơ bụng để củng cố cơ bắp và giảm căng thẳng. Nếu triệu chứng trở nên nghiêm trọng hoặc kéo dài, bạn nên đi khám ngay để được tư vấn và điều trị kịp thời. Chúc bạn sớm khỏe mạnh!Bạn còn có thắc mắc gì khác không?
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!