🔥 Bài đăng hot nhất

da dầu mụn

Các mẹ cho mh hỏi . con mh năm nay học lớp 8 bé đã dậy thì đc 2 năm . nhưng mặt và da đầu. Sau lưng bé mụn nhiều . có mẹ nao có cách chữa không cho mh tham khảo với ạ . chứ mh đưa con đi sapa rồi dùng 1 số thuốc vẫn ko thấy đỡ ạ . mh cảm ơn ạ

1
41k
2 Bình luận

2 bình luận

Dạaa nếu mình vẫn băn khoăn không tìm ra được giải pháp thì em nghĩ mình nên đưa bé đi da liễu, các bác sĩ ở đó có đủ kinh nghiệm để giúp mình hơn ạ, phí đi khám này nọ cũng không quá cao đâu

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Da dầu và mụn là vấn đề phổ biến ở tuổi dậy thì do sự thay đổi hormone trong cơ thể. Để giúp con bạn giảm mụn, bạn có thể thực hiện các biện pháp sau: 1. Duy trì vệ sinh da hàng ngày: Hướng dẫn con bạn rửa mặt hàng ngày bằng sữa rửa mặt dành cho da dầu và mụn. Tránh sử dụng các sản phẩm chứa chất kích ứng da. 2. Sử dụng kem chống nắng: Mụn có thể trở nên tồi tệ hơn khi da tiếp xúc với ánh nắng mặt trời. Hãy sử dụng kem chống nắng hàng ngày để bảo vệ da của con bạn. 3. Ăn uống lành mạnh: Khuyến khích con bạn ăn uống cân đối, hạn chế đường và thức ăn có thể gây kích ứng da. 4. Thực hiện chăm sóc da đúng cách: Sử dụng các sản phẩm chăm sóc da dành cho da dầu và mụn, tránh sử dụng quá nhiều sản phẩm cùng một lúc. Ngoài ra, nếu tình trạng mụn của con bạn không cải thiện sau khi thực hiện các biện pháp trên, bạn nên đưa con đến thăm bác sĩ da liễu để được tư vấn và điều trị đúng cách. Chúc con bạn sớm có làn da khỏe mạnh!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!