🔥 Bài đăng hot nhất

Chuẩn bị mang thai

E sạch kinh xong có quan hệ thì khoảng 6 ngày bị ra dịch nâu trong 6 ngày đó có hơi đau bụng và đau ngực , e ra dịch nâu ít nhưng lắt nhắt 3ngày rồi như vậy có vấn đề gì không bác sĩ

0
40k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

1. Một số nguyên nhân gây đau bụng và ra dịch nâu sau quan hệ thường gặp: thai ngoài tử cung, viêm phần phụ, tổn thương cổ tử cung - âm đạo do quan hệ thô bạo, rối loạn nội tiết. Trường hợp của bạn chưa có dấu hiệu rõ ràng cho nguyên nhân nào. Nếu tình trạng ra máu kéo dài, bạn cần khám phụ khoa để bác sĩ thăm khám đầy đủ và tư vấn theo kết quả khám
  2. Để theo dõi mang thai, bạn cần theo dõi chu kì kinh nguyệt. Dấu hiệu sớm để nhận biết mang thai là chậm kinh. Bạn cần thử thai sau khi chậm kinh 5-7 ngày, nếu que thử dương tính, bạn có thể đã mang thai và cần khám thai để chẩn đoán xác định, kiểm tra vị trí làm tổ phôi thai.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dịch nâu sau khi quan hệ vài ngày sau khi sạch kinh có thể là dấu hiệu của nhiều nguyên nhân khác nhau, bao gồm viêm nhiễm, tăng sinh tử cung, hoặc thậm chí là dấu hiệu của thai nghén. Đau bụng và đau ngực cũng có thể là các triệu chứng của chu kỳ kinh nguyệt bình thường hoặc có thể liên quan đến các vấn đề sức khỏe khác. Tuy nhiên, để chắc chắn và đưa ra đánh giá chính xác, bạn nên thăm khám và tư vấn của bác sĩ hoặc chuyên gia sản phụ khoa. Họ sẽ có thể thực hiện các xét nghiệm cần thiết và đưa ra chẩn đoán chính xác. Nếu bạn lo lắng hoặc có bất kỳ triệu chứng nào không bình thường khác, hãy đến gặp bác sĩ ngay lập tức để được tư vấn và điều trị kịp thời. Chúc bạn sức khỏe!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!