🔥 Bài đăng hot nhất

Cho em hỏi bt em tới tháng đều 5-7ngay và ra nhiều sao lần này e chậm kinh 10 ngày có qh trc đó 10-15 hôm e thử thai k l

Cho em hỏi bt em tới tháng đều 5-7ngay và ra nhiều sao lần này e chậm kinh 10 ngày có qh trc đó 10-15 hôm e thử thai k lên nhưng sau có ra kinh 2 ngày r hết liệu có thai hay bị gì k ạ

1
40k
4 Bình luận

4 bình luận

lần ra kinh này co đau bụng hay gì ko bạn

1 tuần trước
Thích
Trả lời

2 ngày đó ra nhiều không bạn, bạn đi khám xem, hoặc là thử que lại lần nữa

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Trường hợp của bạn có thể chậm kinh do rối loạn kinh nguyệt (sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp, lo lắng,...) Tuy nhiên, dấu hiệu hành kinh của bạn cũng không bình thường, nên để chắc chắn không mang thai, bạn nên khám phụ khoa để bác sĩ chuyên khoa khám và tư vấn theo kết quả khám bạn nhé

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, việc bạn có chu kỳ kinh đều từ 5-7 ngày và lần này chậm kinh 10 ngày có thể là do nhiều nguyên nhân khác nhau, không nhất thiết là do thai kỳ. Việc quan hệ tình dục trước đó 10-15 ngày và thử thai không lên cũng giúp loại trừ khả năng có thai. Tuy nhiên, việc bạn có ra kinh sau đó 2 ngày cũng có thể là dấu hiệu của chu kỳ kinh bình thường. Nếu bạn vẫn cảm thấy lo lắng, bạn nên thăm khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra sức khỏe cụ thể hơn. Bác sĩ sẽ giúp bạn xác định nguyên nhân chính xác của việc chậm kinh và đưa ra các biện pháp điều trị phù hợp. Nếu bạn muốn chắc chắn hơn về tình trạng sức khỏe của mình, hãy thăm khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra kỹ hơn. Chúc bạn sức khỏe và may mắn!
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!