🔥 Bài đăng hot nhất

chảy máu mũi

bs ơi e rất hay chảy máu mũi nhất là vào thời tiết nóng như bgio. Hôm nọ e có ăn cay và bị sặc lên mũi và liền máu cam.Đến hôm nay e có ngoáy mũi và chảy tiếp.Bs cho e hỏi tại sao hay chảy máu mũi vs ạ, có phải do thiếu máu ko

2
40k
3 Bình luận

3 bình luận

Thời tiết quá nóng hoặc quá lạnh khiến mạch máu bị giãn, trở nên mẫn cảm và dễ vỡ hơn.

- Các tình trạng viêm do nhiễm trùng như: viêm xoang, viêm mũi, viêm loét mũi,...

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Nêu hay bị quá thì đi bv kiểm tra bạn ạ, chứ đừng đoán bừa

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Chảy máu mũi thường không phải do thiếu máu mà có thể do nhiều nguyên nhân khác nhau. Trong trường hợp của bạn, việc chảy máu mũi sau khi ăn cay có thể do việc kích thích mạnh mũi và làm tổn thương mạch máu nhỏ trong mũi. Ngoáy mũi cũng có thể làm tổn thương mạch máu và gây chảy máu. Ngoài ra, chảy máu mũi cũng có thể do các nguyên nhân khác như viêm mũi, viêm xoang, dị ứng, hoặc thậm chí là do tăng huyết áp. Để xác định nguyên nhân chính xác, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa tai mũi họng để được tư vấn và điều trị phù hợp. Nếu tình trạng chảy máu mũi kéo dài hoặc tái phát nhiều lần, bạn nên đi khám bác sĩ để được tư vấn và điều trị kịp thời. Chúc bạn sức khỏe!Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!