🔥 Bài đăng hot nhất

Chào bác sĩ ạ !

Em bị nấm âđ và ra khí hư xanh. Em có đi khám và đặt thuốc được viện sản kê đơn đến lúc ngủ dậy thì bị ngứa và khó chịu ở âđ nhưng kho dùng ddvs rửa thì lại hết cả ngày cũng không ngứa lại, em đặt thuốc vào mỗi buổi tối chỉ ngứa khi ngủ dậy… Tình trạng khí hư cũng không còn ra như thế thì bệnh của em có thuyên giảm chưa ạ ?

1
41k
4 Bình luận

4 bình luận

Chào bạn, không biết tình rạng của bạn đã hết chưa? Nếu vẫn còn những hiện tượng trên, bạn nên đi tầm soát ung thư cổ tử cung nhé. Hiện việc tầm sóat có thể tự lấy mẫu thông qua bộ tự lấy mẫu tại nhà hoặc lấy mẫu tại phòng khám. Bạn có thể xem thêm thông tin TẠI ĐÂY

1 tuần trước
Thích
Trả lời

bạn đi khám lại xem

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

1. Ngứa sau khi đặt thuốc do kích ứng thuốc và dịch tiết âm đạo gây ra. Đây là tác dụng phụ, vì vậy bạn cần dùng dung dịch vệ sinh 2 ngày 1 lần để giúp giảm các triệu chứng này và làm sạch vùng kín.
  2. Triệu chứng thuyên giảm là dấu hiệu của việc bệnh đang thuyên giảm. Tuy nhiên, để khẳng định khỏi hay chưa, bạn cần khám phụ khoa sau khi đặt hết đơn thuốc bác sĩ kê cho bạn.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, có vẻ như tình trạng nấm âm đạo của bạn đang có dấu hiệu cải thiện với việc sử dụng thuốc mà bác sĩ đã kê đơn. Việc ngứa và khó chịu chỉ xảy ra khi bạn ngủ dậy có thể do tác động của thuốc vào thời điểm đó. Tuy nhiên, nếu tình trạng khí hư xanh không còn ra và không gây ngứa, đó có thể là dấu hiệu tích cực. Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn và hiệu quả của quá trình điều trị, bạn nên thường xuyên đi tái khám và báo cáo tình hình sức khỏe cho bác sĩ. Nếu vẫn còn bất kỳ vấn đề nào hoặc tình trạng không cải thiện, bạn nên thảo luận trực tiếp với bác sĩ để được tư vấn và điều chỉnh liệu pháp phù hợp. Chúc bạn sớm khỏi bệnh và hãy luôn tuân thủ hướng dẫn của bác sĩ. Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!