🔥 Bài đăng hot nhất

Chào bác sĩ

Em uống tránh thai khẩn cấp 1 năm 1 lần và 2 năm 2 lần thì có sao không ạ

1
40k
3 Bình luận

3 bình luận

ttkc thường 1-2 viên/năm, b uống 1v/năm thì k sao đâu

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Bạn uống thuốc tránh thai khẩn cấp 2 năm 2 lần thì không ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản bạn nhé. Tuy nhiên, bác sĩ khuyến cáo bạn chỉ nên sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp trong trường hợp bất đắc dĩ. Còn lại, bạn nên sử dụng bao cao su, thuốc tránh thai hằng ngày để tránh thai hiệu quả và an toàn bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc sử dụng tránh thai khẩn cấp quá thường xuyên không được khuyến khích vì có thể ảnh hưởng đến cơ thể của bạn. Việc sử dụng tránh thai khẩn cấp quá thường xuyên có thể gây ra các tác dụng phụ như rối loạn kinh nguyệt, thay đổi cân nặng, tăng nguy cơ viêm nhiễm và không hiệu quả trong việc ngăn ngừa thai. Để đảm bảo an toàn cho sức khỏe của bạn, bạn nên thảo luận với bác sĩ hoặc chuyên gia về lựa chọn phương pháp tránh thai phù hợp và hiệu quả hơn. Họ sẽ tư vấn cho bạn về các phương pháp tránh thai dài hạn và an toàn hơn cho cơ thể. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc hoặc cần thêm thông tin, hãy thảo luận cùng bác sĩ để có lựa chọn phương pháp tránh thai phù hợp nhất. Chúc bạn sức khỏe!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!