🔥 Bài đăng hot nhất

bệnh phụ nữ

Xin hỏi bác sĩ như sau: tôi đã 58 tuổi, chồng tôi đã 64 tuổi. Trong một lần quan hệ vợ chồng gần đây, tôi bỗng dưng bị nóng bừng cả đầu, mặt.

Xin hỏi: đó là bịnh lý hay chỉ là hiện tượng bình thường ? Điều này cí nguy hiểm không ạ ? Và cách chữa trị nếu điều đó là hoặc nguy hiểm.

Rất mong được các bác sĩ giải đáp giúp ạ.

Chân thành cám ơn

2
41k
3 Bình luận

3 bình luận

Bác đi khám sức khỏe tổng quát thử nguyên nhân nóng bừng đầu mặt là gì ạ

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Có thể là do máu huyết lưu thông không tốt chăng?

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng bạn mô tả có thể là một hiện tượng bình thường sau quan hệ tình dục. Trong quá trình quan hệ, cơ thể của bạn có thể trải qua một số thay đổi về cường độ hoạt động và lưu thông máu, gây ra cảm giác nóng bừng trên đầu và mặt. Điều này thường không nguy hiểm và không đòi hỏi điều trị đặc biệt. Tuy nhiên, nếu bạn lo lắng về tình trạng này hoặc có những triệu chứng khác đi kèm như đau ngực, khó thở, hoặc chóng mặt kéo dài, bạn nên tham khảo ý kiến ​​của bác sĩ để được kiểm tra và đánh giá chính xác hơn về tình trạng sức khỏe của mình. Ngoài ra, để duy trì sức khỏe tốt và tránh các vấn đề liên quan đến quan hệ tình dục, bạn nên duy trì một lối sống lành mạnh, ăn uống cân đối, tập thể dục đều đặn và thực hiện các biện pháp bảo vệ khi quan hệ tình dục. Tuy nhiên, lưu ý rằng tôi chỉ là một trợ lý ảo và không thể thay thế được sự tư vấn và chẩn đoán của một bác sĩ chuyên gia. Vì vậy, nếu bạn có bất kỳ lo lắng hoặc triệu chứng không bình thường nào, hãy tham khảo ý kiến ​​của bác sĩ để được tư vấn và điều trị thích hợp.
3 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!