🔥 Bài đăng hot nhất

Xuất tinh ở tuổi vị thành niên

Bé nhà mình năm nay 12 tuổi cháu bắt đầu mộng tinh đc 3 ngày nay. Nhưng mình thấy cháu ko bình thường. Đang ngồi học cũng tự nhiên ra. 1 ngày cháu ra 2-3 lần ko biết gì.

1
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Bạn cho bé đi khám thử ạ

2 ngày trước
Thích
Trả lời

Chào bạn! Bé ở độ tuổi vị thành niên xuất hiện hiện tượng mộng tinh là bình thường, con việc đang ngồi học cũng tự nhiên ra có thể bé bị di tinh, là tình trạng xuất tinh dịch nhưng do không đạt cực khoái hoặc không có phản xạ xuất tinh. Hiện tượng di tinh thường do các loại bệnh lý gây ra, có thể là một số dị tật bẩm sinh ở túi tinh hay ống phóng tinh,… Nếu không được khắc phục, di tinh có thể gây ra một số vấn đề như rối loạn cương dương, xuất tinh sớm,… Từ đó gây ra những ảnh hưởng lớn đến chất lượng đời sống tình dục, tâm lý của người bệnh và đặc biệt có thể làm giảm khả năng sinh sản ở nam giới khi bước sang tuổi trưởng thành. Mẹ nên theo dõi thêm nếu phát hiện những bất thường và kéo dài, hãy nhanh chóng đưa trẻ đi thăm khám để được tìm hiểu nguyên nhân và kịp thời xử trí hiệu quả. Các bác sĩ có thể chỉ định một số xét nghiệm, chẩn đoán hình ảnh để phát hiện nguyên nhân gây bệnh.

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Mình đi khám cho bé thử xem ạ, như này thì nhiều quá và có vẻ là bé cũng không kiểm soát được tình trạng trên ý

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc xuất tinh ở tuổi vị thành niên là một phần của quá trình phát triển sinh lý tự nhiên của cơ thể. Trong trường hợp của bé nhà bạn, việc mộng tinh và xuất tinh là hoàn toàn bình thường ở độ tuổi 12. Đây là dấu hiệu cho thấy hệ thống sinh dục của cháu đang phát triển đúng cách. Tuy nhiên, nếu bạn thấy rằng tần suất xuất tinh của cháu quá cao và ảnh hưởng đến cuộc sống hàng ngày của cháu, bạn nên trò chuyện với cháu để hiểu rõ hơn về tình hình của cháu và cung cấp sự hỗ trợ cần thiết. Nếu bạn cảm thấy lo lắng hoặc có bất kỳ vấn đề nào khác, bạn cũng nên tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia tâm lý để được tư vấn và hỗ trợ thêm. Chúc bé nhà bạn khỏe mạnh và hãy luôn giữ liên lạc và tương tác mở cửa với cháu trong quá trình phát triển của mình. Bạn còn có thắc mắc hoặc cần thêm thông tin gì không ạ?
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo