🔥 Bài đăng hot nhất

Uống kháng sinh khi cho con bú

Xin chào Bác sĩ, e bị áp xe vú đã rạch, được kê đơn 7 ngày doxycycline. Cho e hỏi uống kháng sinh này qua mấy ngày thì cho bé bú được vậy ạ.

0
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc uống kháng sinh khi cho con bú là một vấn đề phức tạp và cần được thảo luận với bác sĩ của bạn. Tuy nhiên, tôi có thể cung cấp một số thông tin chung về việc này. Khi uống kháng sinh, một phần nhỏ thuốc có thể được truyền qua sữa mẹ và ảnh hưởng đến bé. Tuy nhiên, tác động này thường không gây hại nghiêm trọng cho trẻ. Điều quan trọng là chọn loại kháng sinh an toàn cho trẻ sơ sinh và tuân thủ đúng liều lượng và thời gian sử dụng được chỉ định bởi bác sĩ. Trong trường hợp của bạn, nếu bạn được kê đơn doxycycline trong 7 ngày, bạn nên thảo luận với bác sĩ của bạn về việc uống kháng sinh này và tác động của nó đến việc cho con bú. Bác sĩ sẽ có thông tin chi tiết về loại kháng sinh này và có thể đưa ra lời khuyên phù hợp dựa trên tình trạng sức khỏe của bạn và bé. Ngoài ra, bạn cũng có thể cân nhắc các biện pháp khác như bơm sữa trước khi uống kháng sinh để giảm lượng thuốc có trong sữa mẹ. Điều quan trọng là thảo luận với bác sĩ để có được lời khuyên chính xác và phù hợp với tình trạng của bạn. Tôi hy vọng rằng thông tin này có thể giúp bạn. Tuy nhiên, hãy nhớ rằng tư vấn của bác sĩ là quan trọng nhất trong trường hợp này.
5 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo