🔥 Bài đăng hot nhất

Trẻ sơ sinh hay nôn trớ

Bé nhà mình nay được 1 tháng 12 ngày, bé thường xuyên bị nôn trớ, nhưng 3 hôm nay bé ngủ vặn mình liên tục rất khó ngủ mỗi giấc chỉ được 30' có khi lâu hơn được 1 tiếng. Nhiều khi bé khó chịu va khóc bế lên bé hay nôn ra cặn sữa. Lúc thức thì nôn trớ liên tục, nhiều lúc bé cũng hay ọc sữa văn mạnh ra khỏi miệng. Cho e hỏi như vậy bé có bị bệnh gì không?

2
16k
3 Bình luận

3 bình luận

Mom cho con ăn non 1 chút, con ăn no quá vặn mình là trớ đó

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Trẻ sơ sinh vặn mình nôn trớ là bình thường, tuy nhiên nếu bé hay nôn trớ liên tục bạn nên cho bé đi khám xem. Ngoài ra bạn thử cho bé bú vừa thôi không bú no, ôm bé lên vỗ ợ hơi cho bé. Trẻ sơ sinh dạ dày nằm ngang nên dễ bị ọc sữa lắm

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào mô tả của bạn, có thể có một số nguyên nhân gây nôn trớ và khó ngủ cho trẻ sơ sinh. Tuy nhiên, để đưa ra một chẩn đoán chính xác, cần phải có thêm thông tin và kiểm tra trực tiếp từ bác sĩ chuyên khoa nhi. Một số nguyên nhân phổ biến gây nôn trớ và khó ngủ ở trẻ sơ sinh có thể bao gồm: 1. Reflux dạ dày: Đây là tình trạng khi dạ dày của trẻ chưa phát triển hoàn thiện, dẫn đến việc thức ăn trở lại từ dạ dày lên thực quản và gây nôn trớ. Điều này có thể làm bé khó ngủ và khó chịu. 2. Quá ăn: Nếu bé ăn quá nhiều hoặc quá nhanh, dạ dày của bé có thể không tiếp thu được hết thức ăn và gây nôn trớ. 3. Kích thích môi trường: Một số trẻ nhạy cảm với ánh sáng, tiếng ồn hoặc môi trường không thoáng đãng, dẫn đến khó ngủ và khó chịu. 4. Các vấn đề sức khỏe khác: Có thể có các vấn đề sức khỏe khác như nhiễm trùng, tiêu chảy, táo bón, viêm tai, viêm họng, viêm phổi, v. V. Gây nôn trớ và khó ngủ cho bé. Để xác định nguyên nhân cụ thể và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp, bạn nên đưa bé đến bác sĩ chuyên khoa nhi để được khám và tư vấn chi tiết. Bác sĩ sẽ kiểm tra sức khỏe của bé, lắng nghe các triệu chứng và yêu cầu các xét nghiệm cần thiết nếu cần. Chúc bé khỏe mạnh và nhanh chóng vượt qua tình trạng nôn trớ và khó ngủ.
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo