🔥 Bài đăng hot nhất

Trẻ em làm hành động như người lớn quan hệ tình dục

Con gái em năm nay 5 tuổi ạ, và vợ chồng e phát hiện bé hay lén 1 mình nằm úp xuống đệm và nhấp nhô phần mông như kiểu người lớn quan hệ tình dục từ lúc hơn 4 tuổi, e cũng có nói với bé không được làm như vậy, làm như vậy bạn bè bảo con bị bệnh và k chơi với con nữa đâu, nhưng cũng k hết ạ, nhiều lúc cảm thấy bất lực có cáu giận đánh bé nhưng vẫn vậy. Mong bác sĩ tư vấn cho e hướng giải quyết với ạ! Em cảm ơn ạ!

0
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình huống mà bạn đang đề cập có thể gây lo lắng và bất lực cho bạn. Tuy nhiên, hãy yên tâm và không quá lo lắng. Đầu tiên, bạn cần hiểu rằng hành vi này không phải là hành vi tình dục thực sự ở trẻ em. Trẻ em ở độ tuổi này thường khám phá cơ thể của mình và thế giới xung quanh bằng cách thực hiện các hành động tương tự như người lớn. Đây là một giai đoạn phát triển bình thường và tự nhiên. Tuy nhiên, để giải quyết tình huống này, bạn có thể thực hiện các bước sau: 1. Giảng dạy và giải thích: Hãy nói chuyện với con gái của bạn một cách nhẹ nhàng và đơn giản về việc nhấp nhô phần mông không phù hợp và không lành mạnh. Giải thích rõ ràng rằng hành vi này không được chấp nhận và không nên làm. Sử dụng ngôn ngữ phù hợp với độ tuổi của con bạn để giúp con hiểu. 2. Tạo ra môi trường an toàn: Đảm bảo rằng con gái của bạn hiểu rằng hành vi này không phù hợp và không được chấp nhận trong xã hội. Hãy tạo ra một môi trường an toàn và yêu thương để con cảm thấy thoải mái và có thể trò chuyện với bạn về bất kỳ điều gì. 3. Giáo dục về giới tính và sự phát triển: Hãy sử dụng các tài liệu giáo dục phù hợp với độ tuổi của con bạn để giúp con hiểu về sự phát triển của cơ thể và giới tính. Điều này sẽ giúp con có kiến thức cơ bản và hiểu rõ hơn về cơ thể của mình. 4. Kiểm tra nguồn thông tin: Đảm bảo rằng con gái của bạn không tiếp xúc với nội dung không phù hợp hoặc không lành mạnh trên internet hoặc các phương tiện truyền thông khác. Hãy kiểm tra và giới hạn quyền truy cập của con vào các nội dung phù hợp với độ tuổi. 5. Tìm sự hỗ trợ chuyên gia: Nếu bạn vẫn cảm thấy bất lực và không thể giải quyết tình huống này một cách đầy đủ, hãy tìm sự tư vấn từ các chuyên gia như bác sĩ trẻ em hoặc nhà tâm lý học trẻ em. Họ có thể cung cấp cho bạn những lời khuyên và hướng dẫn cụ thể để giúp bạn và con gái của bạn vượt qua tình huống này. Nhớ rằng, việc giáo dục và hỗ trợ con trong việc hiểu và quản lý cơ thể của mình là rất quan trọng. Hãy giữ bình tĩnh và tìm cách tương tác và hỗ trợ con gái của bạn một cách yêu thương và thông cảm. Chúc bạn thành công và nếu còn thắc mắc gì khác, hãy để tôi biết!
6 tháng trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo