🔥 Bài đăng hot nhất

Trẻ bị khô môi chữa như thế nào?

Các chị ơi, bé nhà em 8 tháng bữa giờ môi bị khô như người lớn, trên môi có một lớp da khô rõ rệt, em đã cho uống nước nhiều nhưng vẫn chưa thấy cải thiện, ko hiểu có phải vì thời tiết hay do sữa mẹ và sữa ngoài nóng? Có gì bôi cho hết hay có cách nào hay không? Các chị ai có kinh nghiệm trong việc này chỉ cho em với, nhìn môi con khô như môi người lớn thấy thương quá ạ
22
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Bạn có mở cửa sổ phòng cho không khí vào làm thoáng phòng k? Và đừng ủ bé quá nóng.
2 năm trước
Thích
Trả lời
mẹ đừng để bé liếm môi thường xuyên nhé. Với mỗi lần cho bé ti, mẹ hãy thoa một ít sữa xung quan núm vú trước khi cho bé bú hoặc dùng ngón tay chấm nhẹ sữa lên môi trẻ. Điều cần chú ý là bạn không nên chà xát lên môi bé. Sữa mẹ sẽ giúp cho đôi môi của con được cấp nước, cũng như cung cấp thêm một số thành phần tự nhiên để môi mau lành hơn đó ạ
2 năm trước
Thích
Trả lời
Bạn ơi, đừng nên lo lắng quá. Khi trời hanh, da người lớn còn bị nữa là sơ sinh, tuyệt đối k bóc da trên môi bé sẽ rất đau, bé nhà mình cũng ngậm sữa trong miệng suốt, rồi đang ngủ thì nhè ra, nhưng mình bế bé lên 1 lúc là hết ngay. Bạn đừng lo lắng quá, mình nghe mọi người bảo 1 thời gian nữa bé sẽ hết thôi. Chúc mẹ khỏe, bé ngoan
2 năm trước
Thích
Trả lời
bé có thói quen thở bằng miệng khi ngủ không chị? Nếu có mẹ cần hướng dẫn trẻ hít thở sâu qua mũi vào sáng và tối để trẻ bỏ qua việc thở bằng miệng ạ
2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo