🔥 Bài đăng hot nhất

Thuốc Enterogermina uống trước hay sau ăn? Cách uống Enterogermina hiệu quả nhất

Thuốc Enterogermina thường được sử dụng phổ biến trong điều trị các chứng rối loạn tiêu hóa. Việc uống trước hay sau ăn ảnh hưởng rất lớn tới tác dụng của thuốc. Hãy cùng tìm hiểu thuốc Enterogermina uống trước hay sau ăn hiệu quả qua bài viết dưới đây!

1 Enterogermina uống trước hay sau ăn?

Như các loại men vi sinh khác, thuốc Enterogermina không nên uống trước khi ăn vì lúc này dạ dày đang trong tình trạng rỗng và nồng độ acid khá cao, gây giảm số lượng bào tử Bacillus Clausii có trong thuốc, dẫn đến không đủ hàm lượng vi sinh và làm mất tác dụng của thuốc.

Người dùng nên sử dụng thuốc Enterogermina sau bữa ăn để thuốc đạt hiệu quả điều trị tốt nhất. Thời điểm tốt nhất để uống Enterogermina là khoảng 1 tiếng sau mỗi bữa ăn chính.

2 Liều dùng Enterogermina

Đối với người lớn

Dùng 2 - 3 ống mỗi ngày hoặc 2 - 3 viên mỗi ngày.

Đối với trẻ em

Dùng 1 - 2 ống mỗi ngày hoặc 1 - 2 viên mỗi ngày (trừ khi Bác sĩ có hướng dẫn khác).

Nếu đang dùng kháng sinh thì nên uống cách kháng sinh tối thiểu 2h nha các mẹ.

Các mẹ đã có câu trả lời cho việc sử dụng men Enterogermina uống trước hay sau ăn rồi thì hãy chú ý bổ sung men đúng thời điểm để có hiệu quả nhất nha!

1
16k
2 Bình luận

2 bình luận

Cảm ơn bạn chia sẻ, ai đang dùng thì hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ để uống cho đúng nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Tuyết Khanh

Men uống phải chú ý cách sử dụng k là k có hiệu quả đâu nè

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo