🔥 Bài đăng hot nhất

Tại sao trẻ thở bằng miệng khi ngủ?

Các mẹ ơi, bé nhà mình mỗi khi đi ngủ là lại thở bằng miệng các bạn ạ, có ai biết gì về vấn đề này cho em biết với nghen :( Mỗi tối nghe con thở ngáy lại thấy xót ruột không chịu được, mà đẩy miệng bé vào chỉ được một lúc thôi, khổ thế ạ
21
16k
3 Bình luận

3 bình luận

bé thở miệng như vậy có thể là do viêm amidan hay vấn đề về hô hấp, các mẹ cho đi khám sớm đi ko để ảnh hưởng đến tai giữa là nặng hơn đấy
2 năm trước
Thích
Trả lời
Mình có đọc qua trường hợp này. Nên đi khám bác sĩ chuyên môn. Việc thở qua miệng thay vì mũi có thể dẫn đến sự tăng trưởng và phát triển bất thường trên khuôn mặt ở trẻ em như mặt dài, lệch răng, sâu răng, bệnh nướu răng. Ngoài ra, trẻ thở bằng miệng dễ bị viêm họng, chất lượng giấc ngủ kém, tăng trưởng và phát triển còi cọc, các vấn đề về hành vi và ngay cả rắc rối ở trường.
2 năm trước
Thích
Trả lời
Nếu đi khám bs bảo k sao thì thỉnh thỏang chị để ý lấy tay khép miệng lại giúp bé, xem có cải thiện k nhé. Nhớ đừng để không khí trong phòng quá khô mà phải có 1 độ ẩm nhất định - k nên cho bé ngủ phòng máy lạnh cũng như quạt máy mạnh hướng thẳng vào bé. Nếu ngủ quạt thì cho quạt quay vào tường - 1 lượng gió khi gặp tường sẽ bị đẩy trở ra làm mát phòng ạ
2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo